Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

có cách tăng âm luợng là dùng DFX 2008 !! cái này tăng chất lượng âm thanh rất chuẩn

Hướng dẫn Sửa lỗi sound bị rè trong Windows 7

Sau khi mất mấy ngày điên đầu với cái sound thì cuối cùng cũng tìm ra cách. Ko bị rè một chút nào nhé !

Các bác làm theo cách sau:

Bấm chuột phải vào My Computer chọn Manager

Sau đó hiện lên cửa sổ Computer Managerment các bác nhìn bên cột trái chọn Device Manager

Khung bên phải bấm vào dấu + của phần Sound, video and game controllers

Bấm chuột phải vào High definition Audio device chọn Update driver software...

Sau đó hiện lên 1 cửa sổ chọn Browse my computer for driver software
    chọn tiếp "let me pick from list of device........"

Sau đó nó sẽ hiện lên 2 cái để mình lựa chọn thì mình chọn cái "readtek high audio..." và bấm vào nút have Disk -> Browse

tìm đến đường dẫn cái Driver card sound R209 nằm trong folder "vista" các bác chọn cái HDA -> OK bây giờ ở trong khung hiện ra hai cái driver sound khác các bác chọn cái có dấu tick màu xanh ở phía trước. Next sau đó chờ một chút là ok

Bây giờ các bác có thể bật nhạc lên nghe xem có bị dè ko. Đảm bảo ko bị 100%

p/s: do vội nên mình ko up hình gửi kèm bài viết được. mình làm trên máy lenovo Y410. Chúc các bác thành công !

Trích dẫn Gửi bởi Administrator
    Thanks bạn, một cách khá hay.
    Đơn giản hơn là tải bản:
    Realtek Audio HD newest R2.09&K-lite codec Park newest 4.3.1
    Bác ơi cài xong cái bản R209 này mà ko "cố tình" add như của em thì khởi động lại win nó lại update cái driver của nó thì lại bị dè đấy. nên chỉ có cách duy nhất là làm theo cách của em thôi

chỉnh thêm cái tần số âm thanh đi bạn, ngon hơn nữa đó!

mình làm chẳng được , Driver card sound R209 nằm trong folder "vista" các bác chọn cái HDA của mình trống chẳng có gì hết , nó tìm không thấy driver dù đã cài bản mới nhất rồi . Giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi vu0205
    mình làm chẳng được , Driver card sound R209 nằm trong folder "vista" các bác chọn cái HDA của mình trống chẳng có gì hết , nó tìm không thấy driver dù đã cài bản mới nhất rồi . Giúp mình với
    chụp cái ảnh gửi lên coi ?

Ặc cái này chỉ áp dụng cho realtek thui con máy em xai sigmatel bác nào bít thì chỉ với nhà . Chờ tin mấy bác đó

Trích dẫn Gửi bởi hanogkufu
    Ặc cái này chỉ áp dụng cho realtek thui con máy em xai sigmatel bác nào bít thì chỉ với nhà . Chờ tin mấy bác đó
    cũng làm theo mấy bước đó, nhưng bước cuối chọn cái file nằm trong setup card soud của bác thôi

Trích dẫn Gửi bởi Administrator
    Thanks bạn, một cách khá hay.
    Đơn giản hơn là tải bản:
    Realtek Audio HD newest R2.09&K-lite codec Park newest 4.3.1
    links hư rồi bác ơi! cho em xin links khác nha!