Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    <A href="" target=_blank>

help me !!

Bác ơi, cho hỏi cái: nếu ko có công nghệ ảo hoá thì có cài đc windows virtual pc ko? Hay phải cài microsoft virtual pc? Có thể down XP mode về chạy trong microsoft virtual pc ko? Thanks trước!

ngoài Xp ảo thì có thể dùng phần mềm khác để tạo máy ảo như VitualBox chẳng hạn

Help me

sao mình cài xong rùi cái setting cho nó lên 32 bit xong trong computer mấy cái ổ cứng của mình cũng mất để lại mỗi ổ C ảo trong winxpmode à các bro giúp mình với hix

sau khi chuyển sang màu 32bit theo cách bạn mocmeo02 thì các ổ trong xp mode nó ko hiện ra, chỉ hiện mỗi ổ C, bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với :-s

Hép miiiiii !

Win của e là bản Home_64bit. nó đc tích hợp luôn vào máy. ko cài win khác đc ! mà cũng ko cài đc XP Mode . Pro nào giúp e vs ! thanksssssss !

tôi muốn tăng dung lượng ram lên 1GB thì phải làm thế nào vậy bạn nào biết xin giúp với

Hiện tại tôi đang chạy bản Win7 Ultimate 32bit

sau khi cài đặt song Win XP Mode thì ram mặc định chỉ có 512MB (Ram chính của máy hiện tại là 2 thanh 2GB buss 800, trong Bios nhận đủ 4GB còn trong win7 nhận 3.2GB)

Xin cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi atpmobile
    tôi muốn tăng dung lượng ram lên 1GB thì phải làm thế nào vậy bạn nào biết xin giúp với

Hiện tại tôi đang chạy bản Win7 Ultimate 32bit

sau khi cài đặt song Win XP Mode thì ram mặc định chỉ có 512MB (Ram chính của máy hiện tại là 2 thanh 2GB buss 800, trong Bios nhận đủ 4GB còn trong win7 nhận 3.2GB)

Xin cảm ơn
    32 bit chỉ nhận 3.2 GB trở xuống thôi, bạn cần cài Win 7 64 bit để nhận đủ hết Ram

sao minh khong tang duoc dung luong ram trong xpmode len the. ai giup minh the
    thanks nhieu

để thay đổi các thông số Ram cũng như các thông số khác sau khi đã cài đặt Windown XP Mode các bạn làm như sau:
    - Trước khi khởi động Win Xp mode các bạn gõ vào search là: virtual machines

- các bạn sẽ thấy thư mục có tên virtual machines, nhấp và để vào thư mục này, trong thư mục này chỉ có một file là: Windown Xp Mode

- click chuột phải vào file Windown XP Mode rồi chọn settings

- trong Tab settings bạn có thể thay đổi tất cả các thông số liên quan đến Win XP Mode

-> chú ý là khi các bạn đang chạy win XP mode thì không thay đổi được các thông số đâu nhé! trước khi khởi động XP mode thì mới thay đổi được hoặc nếu đang chạy Win XP mode thì các bạn Shutdown nó đi (nhấn tổ hợp Ctrl + Alt + delete -> chọn ShutDown, nếu các bạn chỉ tắt nút X màu đỏ thì theo mặc định nó chỉ Hibernate thôi nên nhớ là phải ShutDown, muốn tắt nút X màu đỏ mà ShutDown luôn thì phải thực hiện các bước trên để vài đặt thông số -> Chọn menu Close -> chọn ShutDown từ menu đổ xuống phía bên phải) và các lần khởi động sau không cần thay đổi lại nữa!
    * Sory mình không Up hình được