Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

[Webdesign concept]Paper.vn

Mấy hôm nay rảnh ngồi nghĩ vẩn vơ khi nào thi ĐH học xong,có nên làm 1 cái forum dành riêng cho Customizer Việt không,thế là Paper.vn ra đời.Mình chả biết gì về vB với php hay bất cứ dạng cấu trúc forum nào nhưng cũng cứ làm thử cái concept,chắc chắn sẽ có 1 vài điểm bất khả thi hoặc thiếu sót,mong mọi người góp ý :happy:.

Btw,đang phân vân 2 loại bg,cái nào nhìn cũng ổn,chả biết chọn cái nào :spin:

Không nên chọn màu BG là màu đen, nên chọn màu tươi sáng. Với lại design có vẻ hơn đơn điệu, chưa có gì nêu bật được PAPER.:throwball:

Trích dẫn Gửi bởi sichuongnguyen
    Không nên chọn màu BG là màu đen, nên chọn màu tươi sáng. Với lại design có vẻ hơn đơn điệu, chưa có gì nêu bật được PAPER.:throwball:
    Mình không thích sự cầu kỳ,đơn giản thế kia hợp mắt mình hơn.
    Paper mình chỉ thể hiện ở logo trên cùng + thanh navi,vậy là đủ không nhất thiết phải mang cả tinh thần "paper" vào xuyên suốt 1 design lớn,1 vài điểm nhấn nổi bật là đủ nhớ lâu rồi :cloud9:

Trích dẫn Gửi bởi kAtz93
    Mình không thích sự cầu kỳ,đơn giản thế kia hợp mắt mình hơn.
    Paper mình chỉ thể hiện ở logo trên cùng + thanh navi,vậy là đủ không nhất thiết phải mang cả tinh thần "paper" vào xuyên suốt 1 design lớn,1 vài điểm nhấn nổi bật là đủ nhớ lâu rồi :cloud9:
    ĐƠN GIẢN thì phải nói là rât đẹp và mang tính sang trọng rất cao. Tuy nhiên, nó đa số chỉ phù hợp với phương Tây.

Còn đối với người Châu Á (Việt Nam) nói riêng thì sự đơn giản nó lại không mang tính bộc lộ được nội dung cần truyền tải.:hot: Đâm ra người nhìn không biết đang tìm / đọc cái gì.:cloud9:

vote cho cái bg2
    bạn kAtz93 pro quá:cloud9::cloud9:
    ngoài design bạn còn biết cả html vs php hả
    mình cũng tuổi bạn, thi ĐH xong cho xin 1 chân làm cái web này được không, tớ chỉ biết mỗi html, jvs, css còn php thì chưa học, thi ĐH xong mới học :bounce::bounce:

Đã là cho Việt Nam thì sao em không để giao diện tiếng Việt đi? Vừa thân thiện vừa chứng tỏ là một diễn đàn của Việt Nam.

Wow , I like it, mong nó sẽ thành thực !! :bounce:

Mong sẽ nhanh hoàn thành.
    Cho em hỏi tí
    Cái nền đen kia làm sao được ạ?
    Nếu như một phông nền to thì phải làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi beoandlun
    Mong sẽ nhanh hoàn thành.
    Cho em hỏi tí
    Cái nền đen kia làm sao được ạ?
    Nếu như một phông nền to thì phải làm thế nào?
    Cái đó dùng plugin eye candy, hoăc dùng patten đều được. Sau đó bạn tạo 1 layer mới, sau đó tô Gradient rồi dùng ovelay xuống là được:cold:

Trích dẫn Gửi bởi sichuongnguyen
    ĐƠN GIẢN thì phải nói là rât đẹp và mang tính sang trọng rất cao. Tuy nhiên, nó đa số chỉ phù hợp với phương Tây.

Còn đối với người Châu Á (Việt Nam) nói riêng thì sự đơn giản nó lại không mang tính bộc lộ được nội dung cần truyền tải.:hot: Đâm ra người nhìn không biết đang tìm / đọc cái gì.:cloud9:
    Bạn đừng nghĩ chỉ phương Tây mới có thể thích phong cách đó,toàn thế giới đang toàn cầu hoá,mọi xu hướng nghệ thuật rồi sẽ phải bão hoà ra khắp nơi,và buộc chúng ta phải đi theo dòng chảy đó thôi.Ai không theo được chắc chắn sẽ bị loại.
    Hơn nữa,(nếu) mình lập forum này là để cho các customizers Việt Nam thì bạn cứ an tâm là phong cách này sẽ vừa ý tất cả các bạn.Vì những ctmzers Việt mình biết đều có con mắt thẩm mỹ đều từ khá cao lên rất cao + rất hay hoạt động trên dA,nên phong cách này không có gì lạ với họ cả.

Trích dẫn Gửi bởi naruto_dandoh
    vote cho cái bg2
    bạn kAtz93 pro quá:cloud9::cloud9:
    ngoài design bạn còn biết cả html vs php hả
    mình cũng tuổi bạn, thi ĐH xong cho xin 1 chân làm cái web này được không, tớ chỉ biết mỗi html, jvs, css còn php thì chưa học, thi ĐH xong mới học :bounce::bounce:
    Mình ghi bên trên là mình không biết php vs vB mà :emlaugh:
    mình còn không biết lập trình html,jv với css luôn :banghead:

Trích dẫn Gửi bởi Bladeknight
    Đã là cho Việt Nam thì sao em không để giao diện tiếng Việt đi? Vừa thân thiện vừa chứng tỏ là một diễn đàn của Việt Nam.
    Anh đi tìm thử,đa số các webdesign đều là Tiếng Anh,đơn giản là vì TA là ngồn ngữ phổ biến,và các font chữ đẹp đều chỉ hỗ trợ bảng alphabet Tiếng Anh.Cũng sẽ có những font kèm những ngôn ngữ khác như Tiếng Việt,Nga,Ý... nhưng không phải là những font em dùng bên trên. :giggle:

Trích dẫn Gửi bởi tung_wa
    Wow , I like it, mong nó sẽ thành thực !! :bounce:
    Mình còn mong làm được cái này hơn bạn kìa :giggle: