Kết quả 1 đến 3 của 3

Chạy lệnh "sudo apt-get dist-upgrade" rồi không vào được Ubuntu Desktop nữa!

Mình sử dụng bản Ubuntu Gnome Desktop, đang sử dụng bình thường, mình cài gói:
    "$ sudo apt-get dist-upgrade"
    rồi Reboot lại xong thì máy khởi động xong vẫn không vào được giao diện GUI mà chuyển qua giao diện dòng lệnh và không làm ăn gì được ngoài việc "Alt+F2/F3" để qua terminal!
    Ace nào có cách sửa lỗi này giúp mình với. Giờ máy mình không thể Login được, cứ khởi động xong là nó lại thế này -->

thím sài bản .04 hay .10, 04 mới hỗ trợ LTS. fix thì ... ai mà biết chuyển qua sài arch hay mấy bản như antergos cũng họ arch cho khỏi bị ba lỗi vặt sida kiểu Ubuntu nữa

Trích dẫn Gửi bởi trimaxos
    thím sài bản .04 hay .10, 04 mới hỗ trợ LTS. fix thì ... ai mà biết chuyển qua sài arch hay mấy bản như antergos cũng họ arch cho khỏi bị ba lỗi vặt sida kiểu Ubuntu nữa
    Công nhận xài arch ổn định, nhiều guide hơn mấy distro khác. Mà arch thì nên xài bản gốc chứ xài mấy bản remix không vui lắm

Trích dẫn Gửi bởi levitas
    Mình sử dụng bản Ubuntu Gnome Desktop, đang sử dụng bình thường, mình cài gói:
    "$ sudo apt-get dist-upgrade"
    rồi Reboot lại xong thì máy khởi động xong vẫn không vào được giao diện GUI mà chuyển qua giao diện dòng lệnh và không làm ăn gì được ngoài việc "Alt+F2/F3" để qua terminal!
    Ace nào có cách sửa lỗi này giúp mình với. Giờ máy mình không thể Login được, cứ khởi động xong là nó lại thế này -->
    Nghi vấn cái Display manager đã tèo nên không lên được login screen. Trước khi upgrade bạn có thêm repo gì ở ngoài không?