Kết quả 1 đến 6 của 6

Trích dẫn Gửi bởi tichchu2203
    Xin các bạn chỉ giúp mình cách cài Windows XP trên Laptop Compaq Presario CQ42 Core i3. Mình đã thử nhiều cách mà cứ bị lỗi hoặc hiện màn hình xanh. Thanks :help:
    Bạn phải tìm một bản win xp có tích hợp sẵn driver sata thì mới cài được trên laptop.

bạn toilatoi1504 cho mình hỏi vài câu rất ngu...

driver sata là gì? sao phải tích hợp mới cài đc trên lap? và nếu có 1 file iso của bộ cài xp rồi thì tích hợp ntn?

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi tomi424
    bạn toilatoi1504 cho mình hỏi vài câu rất ngu...

driver sata là gì? sao phải tích hợp mới cài đc trên lap? và nếu có 1 file iso của bộ cài xp rồi thì tích hợp ntn?

Thanks
    mình bị lỗi màng hình xanh này rất nhiều riết cài xp còn sợ hơn w7, w8
    Bạn có thể dùng nLite để tích hợp
    Hoặc tìm bản có tích hợp sẵn sata, bạn có thể tìm bản của lãng khách (bkav). máy mình ko cài xp nào đc, nhưng cài bộ cài này thì ok liền, bản này hỗ trợ cài từ ổ cứng nữa (bản này từ bản gốc của mic tích hợp thêm sata, rain,... các driver cần thiết để cài cho máy đời mới nhưng không có sẵn key nha bạn)

bạn phải vài bios chỉnh lại mới được. bạn tìm mục ide chọn ata sau đó đưa đĩa xp3 vào cài là ok.

Trích dẫn Gửi bởi tichchu2203
    Xin các bạn chỉ giúp mình cách cài Windows XP trên Laptop Compaq Presario CQ42 Core i3. Mình đã thử nhiều cách mà cứ bị lỗi hoặc hiện màn hình xanh. Thanks :help:
    lỗi màn hình xanh có rất nhiều nguyên nhân gây lỗi.
    còn windows Xp giờ thì bạn lên mạng download bản ghost mới nhất về ghost cho nhanh không mất công cài đặt lại đc tích hợp sẵn driver office rùi nhiều thứ cần dùng nữa