Kết quả 1 đến 2 của 2

Hỏi cài win Vista PS1 trên ổ cứng

Các bạn cho mình hỏi cách cài đặt Win Vista từ HDD.. Vẫn biết rằng win Vista ko cho cài trên nền DOS. Không có ổ DVD cũng như CDRoom.. Chỉ có bộ cài win vista trên ổ cứng.. Vậy làm sao để cài nó bây giờ.. ???

Nghe nói muốn cài nó thì phải chạy đĩa khởi động có tên Windows PE vậy tìm thằng này ở chỗ nào., mình tìm trên mạng chỉ có hướng dẫn cách làm nó chứ ko sẵn để download. bác nào có sẵn cho mình cái link và hướng dẫn cách cài dùm cái nhé, cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi binhthuongthoi0508
    Nghe nói muốn cài nó thì phải chạy đĩa khởi động có tên Windows PE vậy tìm thằng này ở chỗ nào., mình tìm trên mạng chỉ có hướng dẫn cách làm nó chứ ko sẵn để download. bác nào có sẵn cho mình cái link và hướng dẫn cách cài dùm cái nhé, cảm ơn
    --Hình như là cài Windows VISTA bằng dòng lệnh
    --Vấn đề là hướng dẫn bác vọc cái Windows PE hơi nhạy cảm ở VVN nhà ta. BÁc là MOD thì bác xin ban quản trị và ADMIN chấp nhận, nếu không quá nhạy cảm với cái nội quy kia.
    --Thật tiếc cho cái chuyên đề "XP chạy trên USB" ở VVN nhiều người muốn được vọc mà không ai dám hướng dẫn gì cả
    ---BQT cũng chả có ý kiến gì, pác THỊNH rày đi vắng nữa... hỏi ai cái vấn đề nhạy cảm này nhỉ?!
    p/s: em giúp pác vượt rào = cách mời bác phiêu lưu bên mục download software của mấy anh VOZFORUMS.COM . Em đã rinh 1 chú có 48MB bên đó đấy.