Kết quả 1 đến 10 của 10
    theo mình để ngon vray render 3dsmax cho quy hoạch thì ko thể
    còn cho nội thất và ngoại thất 1 công trình thì lap hoàn toàn có thể ở các dòng dell hay vaio..theo mình là 2 dòng đó sử dụng để đồ họa là ngọt nhất
    bi giờ lap đồ họa tần trung bạn có thể tìm 1 em dell hay vaio chip corei3
    ram 4GB..ổ cưng160 hay 320 gì đó..quan trọng là vga nè card hình dung lượng ít nhất 512MB card rời nó sẽ up theo ram sau..màn hình 14 hay 15" ngon là 17 ( 17 hơi to)
    bạn nên mua máy tầm 20tr trở lên
    mình có chút exp xài lap làm đồ họa sheả cho bạn

Thanks anh ,mà 20 triệu thì chua quá , ko biết có cỡ nào 15 chai không

Nhờ anh em rành về 3D tư vấn dùm 1 con laptop hoc 3d

Tình hình là hiện giờ cần học 3D mà kinh tế có giới hạn nên nhờ anh em tìm giúp 1 em laptop đủ để chạy 3D max khoang 15 chai.thanks nhìu:spin:

bạn thử tham khảo con này xem sao Dell Alienware M11X
    Link tham khảo thông số: http://www.viplaptop.com/category&itemid=190.html
    Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn

Trích dẫn Gửi bởi viplaptop
    bạn thử tham khảo con này xem sao Dell Alienware M11X
    Link tham khảo thông số: http://www.viplaptop.com/category&itemid=190.html
    Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn
    Alienware nào có giá 15tr pa??
    15tr chỉ mua đc con đồ họa tầm trung thôi,nếu dùng 2D thì ok.Còn trans 3D thì ko nổi.Máy của mình là core i3 M330,ram 4G,Geforce 310M mà trans 2 cái cây hình 3D mà ko nổi đây.

15t thì khó mua được con ngon học 3D, mình từng xài con G51 này, tuy P7350 hơi đuối nhưng để tích cóp sau này 1 ít nữa lên được T9600 hoặc T9900 là dư sức xài. Con này chỉ có hàng refurbished nhưng chất lượng của Asus thì miễn bàn và độ nóng cũng vô đối Giá tầm 17t, nếu thích thì pm tớ chỉ cho mua.

Card GTX 260M thuộc class 1 theo bảng xếp hạng của notebookcheck.

Aus G51VX-RX05

CPU: Core 2 Duo P7350 2x 2.0Ghz
    RAM: 4Gb DDR2
    HDD: 320GB SATA
    VGA: GeForce GTX260M - 1GB rời
    LCD: 15.6'' LED HD (1368x768)
    DVD: DVDRW
    Hoặc nếu cố gắng được thì kiếm mấy con G60JX hàng ref tầm 19t, cấu hình thì Core i5 430M, ram 4G, hdd 320G, GTS 360M

Tầm 15tr chắc sắm máy bàn (ko tính màn) thì còn ngon chứ .. Lap chắc ko nổi 3D

Nếu học 3d vs phim thì tốt nhất nên mua máy bàn bạn àh. Tớ mua lap giờ hối hận nè. Tản nhiệt kém, khó nâng cấp, chỉ dc mỗi ram mà max có 4GB. Mua lap mà ngồi render V-ray với lại Phim HD, ngồi muốn khóc, sợ nó bốc hỏa, ngồi căm 2 cái quạt. Rồi quạy tay nữa.

Trích dẫn Gửi bởi MrV2m
    Nếu học 3d vs phim thì tốt nhất nên mua máy bàn bạn àh. Tớ mua lap giờ hối hận nè. Tản nhiệt kém, khó nâng cấp, chỉ dc mỗi ram mà max có 4GB. Mua lap mà ngồi render V-ray với lại Phim HD, ngồi muốn khóc, sợ nó bốc hỏa, ngồi căm 2 cái quạt. Rồi quạy tay nữa.
    ha ha.. vấn đề gì đâu. Ngồi uống cafe đặt bên cạnh quạt thông gió không sợ nguội

Máy bàn hay lap thì cũng không khác nhau nhiều đâu, nên dùng lap cho tiện. còn cấu hình cái này đòi hỏi càng cao càng tốt, đang dùng con con i3 mà thấy thằng bạn dùng con i7 thấy mượt hơn hẳn.

__________________________________________________ __________________________________________________ ________

: tu bep, tu bep inox, tu phong tam