Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Cài lại máy mất Recovery (gấpppp)

nói nhanh mọi người giúp em:
    Tình hình là em mới mua lại con Gateway NV77H (2nd-hand) (đang xài home 64 bit). Thấy nó chạy nặng nặng + nhiều ứng dụng..
    nên em down bản Pro 32 bit về, cài trên máy... cài xong khởi đông thì thấy nó là màn hình dành cho Basic chứ ko phải Pro nữa... ko có Internet luôn....
    và..... em không vào đc Recovery của máy nữa (

P/S: vì em thấy Acer mua lại Gateway nên em post vào đây... thanks

Nghĩa là do bạn chưa cài driver card đồ họa, mà windows nó lại ko tự nhận nên bị thế
    Không có mạng cũng là do chưa cài driver mạng.
    Tóm lại giải quyết rất đơn giản. Ra net lên trang chủ của hãng , gõ đời máy vào tải về hết driver, về cài vào

^
    thanks anh !!!
    còn việc sau khi cài đặt thì nó lại trở về win Basic mặc dù bản setup là bản full ? (>2 lần rồi ạ)
    và không vào đc Recovery ?

Nó hiện chữ Basic hay là bạn thấy mất hiệu ứng aero. Mất hiệu ứng aero thì nhìn nó giống basic, bạn cài driver đồ họa là hết

Một khi bạn cài bản Windows khác với mặc định trong máy thì Recovery không làm được gì nữa nhé bạn!!

Bạn chưa cài windows bao giờ? Bạn nên tham khảo trước trên mạng, có lỗi phát sinh z.B không có mạng thì không biết làm thế nào, không biết hỏi ai thì lại ra cửa hàng chặt chém tiền nong, nó còn bốc phét máy mình hỏng nữa đấy.

Trích dẫn Gửi bởi dongnatviet
    Nó hiện chữ Basic hay là bạn thấy mất hiệu ứng aero. Mất hiệu ứng aero thì nhìn nó giống basic, bạn cài driver đồ họa là hết
    nó trở về win Basic luôn anh, ko aero, ko delay, ko .....

Trích dẫn Gửi bởi traingheoqn
    Một khi bạn cài bản Windows khác với mặc định trong máy thì Recovery không làm được gì nữa nhé bạn!!
    em cũng nghĩ như anh, vậy bây giờ không còn cách gì sao?
    help plss

Y minh la khi bat may no ghi chu Windows Home Basic hay la gi do hay van ghi la Windows 7 Professional. Neu van ghi la Windows 7 Professional thi ban chi can cai them driver card do hoa la dc. Con no ma ko ghi la Windows 7 Professional thi la do ban tai nham phien ban Windows

Tóm lại bạn cài drive cho win7 trước rồi tính tiếp

mang ra tịm nó cài cho nhanh. 100k là cùng nha bạn