Kết quả 1 đến 5 của 5

LAPTOP ACER 5741G cài win7 xong hết nhưng khởi động lại không lên

Chào các anh.
    Em vừa mua con acer 5741G , em đem về cài win7 bình thường như các laptop trước đây . Nhưng khi hoàn tất máy khởi động lại và đứng luôn dấu nhắc ở ngoài màn hình DOS không vào win
    Em đem lại chỗ bán thì nó ghost lại và cũng không vào win được, nó đưa thằng kĩ thuật bấm chỉnh gì đó trong BIOS thì khởi động bình thường.
    Em hỏi thì nó bảo tại lúc em cài win không fomat phân vùng cài đặt ( em cài các máy hiệu khác cũng như vậy mà có sao đâu)

Tức wa em đem về lấy đĩa win7 cài lại, cũng fomat hết các phân vùng, cài bình thường, khi đến mục "prepareing for destop.." máy lại khởi động lại và bị như lúc đầu không khởi động được.
    (đĩa win cài máy khác vẫn bình thường)

Anh em nào bị giống vậy và có cách nào khắc phục chỉ giúp với.
    Chẳng lẽ phải bó tay đem ra đưa nó ghost hoài sao

Có 1 điểm cần chú ý

Thứ 1 : Ổ DVD của Acer 5741G rất kén đĩa . Có thể xẩy ra lỗi trong quá trình cài đặt
    Thứ 2 : Bạn xem chế độ trong BIOS là AHCI hay IDE . Nếu IDE thì chuyển qua AHCI rồi cài lại

Mình cũng bị i chang, làm theo hd đều không được, pó tay rồi

co ai biet ko,minh cung dang bi y chan z do......help me!!!! 5741G xam nhat the gioi.

ko biết bạn có gắng card reader vào không nhỉ...bửa hôm mình củng bị treo ở màn hình dos nhưng tháo cái cardreader ra thì vào bình thuờng, gắng vào là bị treo......