Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Có nên sử dụng Acer ko?

Các bậc tiền bối cho em hỏi có nên mua con này ko?

Acer Aspire AS4935-582G25Mn-004 (Intel Core 2 Duo T5800 2.0Ghz, 2GB RAM, 250GB HDD, VGA Intel GMA 4500MHD, 14.1 inch, Linux)
    Tình hình là em định mua Asus mổi tội bà con nhanh tay chém hết. em đành ôm hận. Giờ thấy em này cấu hình cao giá tốt mỗi tội chưa xài qua Acer nên tham khảo các tiền bối. XIn cho em biết máy Acer xài như thế nào? Hay hư ko? Nếu so với mấy hãng khác thì có ổn không?

Xin đa tạ

Trích dẫn Gửi bởi mabu9669

Tình hình là em định mua Asus mổi tội bà con nhanh tay chém hết. em đành ôm hận. Giờ thấy em này cấu hình cao giá tốt mỗi tội chưa xài qua Acer nên tham khảo các tiền bối. XIn cho em biết máy Acer xài như thế nào? Hay hư ko? Nếu so với mấy hãng khác thì có ổn không?

Xin đa tạ
    bạn là học sinh, sinh viên, hay đã đi làm rồi, nhu cầu sử dụng máy tính và internet của bạn như thế nào??? Nhà bạn giàu hay ghèo ??? Có biết điều đó mới giúp bạn mua máy vừa rẻ vừa chạy nhanh như gió chứ

Thế này nhé!!Lời khuyên chân thành thôi,còn bạn là fan Acer hay Asus cũng đừng giận mình nha.
    Nói chung 2 tên này đều là anh em nhà Đài Loan cả.1 tên góp chung thương hiệu với Lamborghini,tên kia với Ferrari.Ở VN,2 anh này quảng cáo rùm xà ben,với loại máy tính đẹp,giá rẻ,công nghệ này công nghệ nọ.
    Kỳ thực mà nói,2 gã này có mạnh nhất chỉ mạnh về phần main và ram.Riêng Acer,phần giải nhiệt thì ko đạt hiệu quả cao,nóng cực kỳ dù có khe gió khá lớn.Hầu hết các model của 2 hãng này ko đc Âu-Mỹ ưa thích cho lắm vì tính ko bền.Với kinh nghiệm từng trãi qua 1 em Acer,đã quá đủ hiểu để có 1 lời khuyên là đừng nên sài máy này.
    Cấu hình bạn đưa khá tốt,theo giá mình search trên mạng khoảng 680$.Giá tốt,với cấu hình ko thấp.Nếu mua 1 HP cùng cấu hình khoảng 830$ (loại special)

bạn có bao nhiêu xiền ???
    Acer cũng như các hãng khác đều có dòng máy tôt và bình dân tùy theo túi tiền mà chọn thôi
    Asus dc cái bảo hành 2 năm nhưng máy xài kỹ + tốt thì bảo hành 1 hay 2 năm ý nghĩa ko lớn lắm
    dòng máy bền bĩ thì chỉ có IBM và lenovo là vô đối bay đá dám còn xài dc nhưng giá thì hehe =)) cái này khá bền nhưng ít chuộng ở vn
    gateway và acer đa phần máy phổ thông và gia đình ... giá tốt đô bền thì ko cao lắm trong mấy dòng laptop
    còn đại gia thì xài apple hay alenware cho sướng ...... ra cafe mơ máy lên mấy dòng laptop khác đem cất vô tập hết haha nội cái bàn phím nhìn phê rùi ...
    mấy dòng còn lai axioo hay benq MSI ... sinh viên ít tiền nên mua dùng
    Dell thì hàng hơi thô mẫu mã ko đẹp lắm trừ dòng xps và latidude ... nhưng bền bĩ vô cùng có tính năng bảo toàn dữ liệu và HDD
    Sony vaio thì hàng đẹp nữ tính nên dùng ^^ con trai xài dòng này nhìn bóng bóng ^^ haha con này cũng bền lắm nha nhưng giá thì ngất ngư
    bạn thao khảo và túi tiền thì sắm thôi ....
    Nhưng theo mình acer mà mua làm quái gì nói mất lòng chịu bỏ tiền ra them ít tr nữa sắm mấy dòng dell IBM lenovo HP sony xài cho sướng
    Hàng acer cho mình cũng ko khoái xài

Trích dẫn Gửi bởi kzam
    Thế này nhé!!Lời khuyên chân thành thôi,còn bạn là fan Acer hay Asus cũng đừng giận mình nha.
    Nói chung 2 tên này đều là anh em nhà Đài Loan cả.1 tên góp chung thương hiệu với Lamborghini,tên kia với Ferrari.Ở VN,2 anh này quảng cáo rùm xà ben,với loại máy tính đẹp,giá rẻ,công nghệ này công nghệ nọ.
    Kỳ thực mà nói,2 gã này có mạnh nhất chỉ mạnh về phần main và ram.Riêng Acer,phần giải nhiệt thì ko đạt hiệu quả cao,nóng cực kỳ dù có khe gió khá lớn.Hầu hết các model của 2 hãng này ko đc Âu-Mỹ ưa thích cho lắm vì tính ko bền.Với kinh nghiệm từng trãi qua 1 em Acer,đã quá đủ hiểu để có 1 lời khuyên là đừng nên sài máy này.
    Cấu hình bạn đưa khá tốt,theo giá mình search trên mạng khoảng 680$.Giá tốt,với cấu hình ko thấp.Nếu mua 1 HP cùng cấu hình khoảng 830$ (loại special)
    Dòng HP dv (DV4T, DV5T) sau này chạy cũng rất nóng, Có người bị cong cả bàn phím lun. Thế nên bây giờ thấy em nào đẹp, rẻ là mua thôi chứ ko cần để ý đến thương hiệu làm gì, vì thành phần cơ bản cấu tạo nên laptop như: chipset, cpu, ram, ổ cứng đều mua từ cùng 1 hãng như nhau cả. Bỏ 1 phiếu cho em lenovo dòng Y :emlaugh:

Xin đa tạ
    Theo kinh nghiệm xài laptop của mình, đã qua 1 em Acer, 1 em lenovo, 1 em advent, 1 em hp, 1 em dell thì nếu có túi tiền rủng rỉnh ko nên mua Acer. Thứ nhất, nó hay nóng, tức là tản nhiệt không tốt. Thứ 2, hay bị lỗi màn hình xanh, thứ 3 hay bị gãy ở phần LCD (gần như là vậy),... còn nhiều cái khác nữa mà mình không nhớ nỗi. Nếu cùng cấu hình mà ít tiền nên chọn lenovo nó khá tốt tuy âm thanh ko được lắm nhưng ổn. Còn lại bạn có thể chọn dell và HP vì độ bền dai dẳng của nó, advent cũng được nhưng thiết kế xấu hoắc, và lạ.....

Trích dẫn Gửi bởi ongdogia
    Dòng HP dv (DV4T, DV5T) sau này chạy cũng rất nóng, Có người bị cong cả bàn phím lun. Thế nên bây giờ thấy em nào đẹp, rẻ là mua thôi chứ ko cần để ý đến thương hiệu làm gì, vì thành phần cơ bản cấu tạo nên laptop như: chipset, cpu, ram, ổ cứng đều mua từ cùng 1 hãng như nhau cả. Bỏ 1 phiếu cho em lenovo dòng Y :emlaugh:
    Cái gì mà ghê vậy bác?Hồi mới mua nó rất mát,nhưng sau này chắc bụi bám nhìu quá nên nó nóng lên.Bên DV4t có nguyên 1 dãy lổ thoát hơi trên mặt bàn phím sao mà đến mức cong bàn phím được bác?:-o
    May là đã mua cái fan,gải nhiệt khá tốt :-"

SV nhà ko khá giả thế mới chết các bác ạ
    Tình hình chung sau khi em tìm hiểu thấy máy acer bị chê dã man nhất trong các thương hiệu. Nhưng lượng hàng của nó bán ra đang cạnh tranh ngôi thứ 2 với Dell đấy. Phân vân quá nên hỏi các bậc tiền bối cho e tí kinh nghiệm.
    E có tầm 13tr hơn. Có e nào thơm ngon bổ dưỡng giới thiệu e với
    Đa tạ
    Bạn nên lên vimua.com gặp hoanglongan mua Lenovo Y430 với chip Core 2 Duo 2.0Ghz RAM 2gb, HDD 320gb, có wc, giá 12.400.000 thì phải

Cái trang vimua làm j có lenovo nào dòng Y đâu.
    Mình cũng phân vân quá. mỗi tội thấy acer rẻ mà cấu hình cao. Thiết kế máy này khá lắm, ko tròn như hột mít nữa. các bác nói thế em xin đa tạ. suy nghĩ lại tí.
    Mà lenovo cũng cùng họ anh Đào, sao lại thế nhỉ? Chất lượng lenovo cao hơn hẳn đúng ko các tiền bối

Cái trang vimua làm j có lenovo nào dòng Y đâu.
    Mình cũng phân vân quá. mỗi tội thấy acer rẻ mà cấu hình cao. Thiết kế máy này khá lắm, ko tròn như hột mít nữa. các bác nói thế em xin đa tạ. suy nghĩ lại tí.
    Mà lenovo cũng cùng họ anh Đào, sao lại thế nhỉ? Chất lượng lenovo cao hơn hẳn đúng ko các tiền bối
    mua phong vũ cho chắc ăn