Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 45
    Dell xấu xí,Hp vô địch **==**==
    Chỉ loáng thoáng nghe là về độ bền HP ko sánh với Dell,IBM.

Dell xấu xí
    hìhi. tùy bác ạ. em thấy mấy chú lenovo cũng vuông vức thế :-ss nhưng nó manly với lại em nghĩ rớt đất ko bể
    Hp bóng bẩy, fashion nhưng giá khá cao. đây thật sự nan giải cho sv nghèo gia cảnh khó khăn nhưng không được miễn học phí như em đây

SV nhà ko khá giả thế mới chết các bác ạ
    Tình hình chung sau khi em tìm hiểu thấy máy acer bị chê dã man nhất trong các thương hiệu. Nhưng lượng hàng của nó bán ra đang cạnh tranh ngôi thứ 2 với Dell đấy. Phân vân quá nên hỏi các bậc tiền bối cho e tí kinh nghiệm.
    E có tầm 13tr hơn. Có e nào thơm ngon bổ dưỡng giới thiệu e với
    Đa tạ

mabu trên nói khá dưới nói nghèo khó hỉu nha.
    Lenovo thì cũng ok,chưa sài lần nào, trong bảng xếp hạng PC World VN thì được xếp thứ 3 sau HP với Dell.
    Hôm bữa cũng nghiên cứu Thinkpad,nhưng làm j có máy nào ko bể hỉ?Chỉ là nó có khung Mg chống sốc,bảo toàn ổ cứng.Công nghệ này có áp dụng cho Lenovo hay ko thì ko biết.

Trích dẫn Gửi bởi mabu9669
    SV nhà ko khá giả thế mới chết các bác ạ
    Tình hình chung sau khi em tìm hiểu thấy máy acer bị chê dã man nhất trong các thương hiệu. Nhưng lượng hàng của nó bán ra đang cạnh tranh ngôi thứ 2 với Dell đấy. Phân vân quá nên hỏi các bậc tiền bối cho e tí kinh nghiệm.
    E có tầm 13tr hơn. Có e nào thơm ngon bổ dưỡng giới thiệu e với
    Đa tạ
    nói vậy bán nhiều là tốt sao
    dt trung quốc ở vn bán nhiều hơn nokia nữa so sánh vậy sao dc bạn ???
    dell thì nói gì nó là hãng máy tính lâu đời nhất trong mấy anh em kia thì doanh số của dell có cao cũng ko có gì là lạ
    acer ngày nào là hãng máy đài loan thôi thâm nhập và thành hãng doanh số thứ 3 thế giới nhờ vào dòng máy giá rẻ và cá nhân thôi
    13tr mua con lenovo dòng Y 430 đó core 2 duo 2ghz ram 2gh hdd 320Gb vertiface ....
    http://vitinhphongvu.com/index.php?ava=productone&sp=7941
    13 tr mà mua acer thì hehe mua con HP DV4 DV5 cũng dc

vâng. e cám ơn các tiền bối ủng hộ
    chắc ko mua acer lun
    e sẽ đi mua 1 con lenovo cho nó lành.
    xin đa tạ **==

trước kia mình cũng định mua acer.vì thấy rẻ mà cấu hình lại cao..tuy nhiên sau khi thấy người wen của mình sài thì ko còn ý định đó nữa...vì máy chạy khá nóng(thật tình đấy) và âm thanh thì ôi thôi..dỡ cực kỳ...nếu bạn có ý định mua laptop bạn nên chọn HP..hay dell.. chay rất ổn định và đẹp...mình dang vài con HP DV 2707...phải nói là tuyệt vời>-

Theo mình thì bạn nên tự hỏi mua với mục đích gì, khả năng của bạn tới đâu, mua về đơn thuần chỉ để giải trí, lướt Web hay để làm các công việc khác. Khi đó bạn sẽ có quyết định đúng đắn
    Nhưng theo ý mình nha, bạn không nên mua Acer với các lý do sau:
    Thứ 1: Bộ giải nhiệt của Acer làm việc rất kém, chạy một tí là khe giải nhiệt nóng lên rất nhiều
    Thứ 2: Chất lượng âm thanh của Acer phải nói là rất kém.
    Thứ 3: Với cầu hình tương đương thì còn rất nhiều dòng máy khác có giá cũng gần như Acer, chênh lệch không nhiều, khoảng 1 triệu đến 2 triệu là cùng mà chất lượng thì khỏi nói. Chẳng hạn như Lenovo, HP, Compact, ...
    Nói tóm lại nếu là mình thì mình sẽ xem xét con Lenovo trước, nếu tài chính cho phép thì Hp hay Dell.
    Còn nói về thiết kế thì con HP thì tuyệt đẹp, rất ư là sang trọng
    Nếu bạn ở Sài Gòn có dịp ghé Phong Vũ hay Hoàng Long. Nơi đó có rất nhiều loại cho bạn tha hồ chọn. Khi đó chắc bạn không còn nghĩ tới con Acer kia nữa đâu.
    Đôi lời cùng bạn. Hy vọng bạn sẽ có chọn lựa tốt cho mình

Hì hì, nhiều tiền bối đã góp ý, mình không dám nói nhiều, chỉ chia sẻ vài điều;
    1. Chưa hẳn cấu hình cao là máy đã vận hành nhanh-Quảng cáo chỉ là quảng cáo=>Có thể kiếm 1 em hãng khác cấu hình thấp hơn, giá ngang nhưng có thể chạy tốt hơn đấy bạn .

2. Chỉ nên mua lappy nếu thực sự công việc của bạn là cần thiết: phải đi lại (thường là cho người đi làm). Nếu là sinh viên, nếu việc học của bạn thực sự cần có máy tính bên cạnh, hoặc bạn có đi làm thêm và liên quan nhiều đến máy tính=>Mua để phát huy tối đa tính năng "mobile" của lappy.
    (10tr có thể mua 1 em destop khủng, bền, kinh tế=>học...cái này là ý kiến chủ quan của mình thôi ha, xài destop nó nhanh vẫn sướng hơn :-", mát mẻ như da em bé ...Dù sao mình vẫn thích cái tên IBM (khi chưa có điều kiện cũng như sự cần thiết để chạm đến đồ chơi của bác Steve Jobs), ah mà dòng thinkpad thiết kế cũng đẹp lắm đấy.

Acer nóng là đúng, nhưng đấy là lỗi bios chỉ cần update new bios la ok. Mình đang dung ACER chạy ổn định lắm