Kết quả 1 đến 3 của 3

xin dược giúp đỡ về "Recovery" please!!!

mình mới mua con laptop acer Aspire AS6920-6621, window vista Pre. nhưng ổ D: lại trống rỗng ko có Recovery. vậy em xin hỏi có thể tự mình tạo ra 1 file "recovery trên ổ D: dc ko? và "nếu" như là dc xin các Pros trong diễn đàn giúp mình với. vì sợ mai này nếu máy bị gì thì ko biết phải làm sao hay là chỉ kêu trời!!!!!!!!!!!:-ss . Xin cám ơn rất nhiều. Mong dc sự chỉ giáo

C1: Dùng chương trình Acer eRecovery Manager: Nếu máy bạn có Windows bản quyền thì sẽ có phân vùng ẩn chứa bản Windows gốc. Bạn chỉ có thể tạo 1 bản recovery riêng của mình trên phân vùng đó hoặc là burn ra DVD mà ko thể tạo bản recovery trên ổ D được.
    Tham khảo thêm ở đây.
    C2: Dùng một chương trình Ghost của hãng khác: Nếu bạn muốn tạo một bản Ghost trên ổ D thì bạn có thể dùng một phần mềm của hãng thứ 3 như Acronis True Image để tạo bản Recovery cho mình.

chào bạn, mình cũng đang xài Acer ,nếu bạn muốn back up cái laptop của bạn ở tình trạng bạn ưng ý nhất để sau này có gì trục trặc bạn có thể đưa máy về như lúc đó. cách làm như sau : bạn mở cái acer recovery management thường nó nằm ở phía trên desktop vào full back up thường nó sẽ hỏi bạn set up password để sau này bạn muốn restore lại nó sẽ hỏi password để đề phòng người khác có thể thay đổi system của bạn rồi cứ tiếp tục nó sẽ làm cho bạn một file back up nằm trong ổ D (file ẩn nên bạn sẽ không thấy khi mở Driver D )thời gian làm khoảng hơn một tiếng tùy theo system cùa bạn có nhiều software hay ít .còn cái file ẩn cũa hãng lại khác nó nằm trong Disk patition dùng để reboot máy trở lại như lúc đầu cũa hãng tức là chưa có những phần mềm mà người dùng install vào
    Cách restore nếu sau này bạn cần đưa máy về lúc bạn back up.: bạn cũng mở Acer recovery management khi nó mở ra bạn sẽ thấy cái file :User back up ( nó có hiển thị file lớn bao nhiêu GB), click vào đó khi thấy nó highline cái file đó bạn bấm restore là nó sẽ restore máy lại lúc đó ( trước khi làm nó sẽ hỏi bạn password đấy )
    lưu ý sau khi bạn back up thí dụ cái file đó lớn 6 Gb thì ở driver D của bạn bị trừ đi 6 Gb( như đã nói ở trên)
    chúc bạn thành công