Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Dưới máy mình có nhiều key lém ko biết cái nào là key của win hết .

Ôi lạy chúa ! Dưói máy chỉ có 1 Key duy nhất của MicroSoft thôi bạn ạ. Chứ làm gì còn cái Key nào khác.

Còn với Dell thì sao bạn chỉ luôn nha.

- Thường thường thì nếu máy tính của bạn đã được Microsoft chứng nhận là xử dụng Windows Vista có bản quyền ( OEM ) thì bạn cứ vô tư mà sử dụng, không cần lo nghĩ đến chuyện phải Active hay không ?

- Khi cài đặt mới hệ điều hành lên máy tính, nếu có đòi hỏi Key thì bạn chỉ việc lật ngược máy lên và điền số Key dưới máy vào là được. Hoặc là nói 1 cách khác, bạn cài 1 Windows Vista không có bản quyền lên trên máy, cài đặt bình thường - Bạn xài Key lậu ( Key không có khả năng Active Vista ) - chuyện này vẫn không có vấn đề gì cả. Cài đặt xong bạn vẫn có thể Active Vista bằng số Key được cung cấp ở dưới thân máy.

- Thân ! ( Dòng máy nào cũng như vậy thôi - Nhưng nhớ là Key nào thì cũng phải phù hợp với Version mà Vista đang sử dụng - Đừng râu ông nọ cắm cằm bà kia là không có tác dụng đâu nhé )

Cũng chưa chắc không phải active lại đâu Đông . Mình vẫn phải active lại mặc dù máy mình có chứng nhận SLIC :
    Đây là bản full Crert cho tất cả các loại máy :

http://www.4shared.com/file/42742028/3c4e29e5/SILC.html?dirPwdVerified=cf4b8100
    pass unrar: bkitclub.net

Các active :
    Bạn copy file chứng nhận (Crets) của hãng sản xuất máy tính xách tay vào ổ C(tên hãng sản xuất máy tính xách tay.xrm-ms). Sau đó chọn Start > Run , nhập cmd , nhấn Enter.Trong Cmd , bấm chuột phải chọn Run as Administrator(hoặc kích hoạt cmd ngay trong Accessories ) , gõ dòng lệnh sau :

slmgr.vbs -ilc c:\acer.xrm-ms
    (chữ acer được dùng khi máy bạn là của hãng Acer, hãng khác thì bạn đổi thành tên của hãng đó, và lưu ý , giữa –ilc và c:\ có khoảng trắng). Sau đó nhấn Enter và chờ trong giây lát.

CÁi này từ updatesoft đưa qua thì phải

Trích dẫn Gửi bởi famthienthach
    Dành cho Vista Home Premium
    các dòng Tosihiba
    Điền số Key dưới thân máy
    Bác ơi sao em không tải được thế nhỉ
    Hôm em mua máy đòi đĩa win họ kêu hết rùi. Bác nào có bộ winvista cho toshiba cho em xin cái chứ mua ngoài chợ về nhập key vào nó không chịu nhận gì hết

Trích dẫn Gửi bởi famthienthach
    Dành cho Vista Home Premium
    các dòng Tosihiba
    Điền số Key dưới thân máy

Tải về
    Link không down được bác ơi, bác fix lại link em với, em cũng dùng máy TOSHIBA mà chưa kiếm được file Cert. Thanks bác trước nhé

link hư rồi, ai đó có thì up lên media dùm được ko. thân