Kết quả 1 đến 7 của 7

Cài lại Vista có bản quyền

Phải tìm được bộ cài OEM của hãng này mới đc

theo như mình biết thì cái tem phía sau máy thì ko phải tem in serial, hic. nếu bạn có cài phần mềm Auslogics BoostSpeed thì trong khi phân tích máy nó có hiện ra serial đó, mà mình ko chắc đó có phải là serial HĐH ko nữa ( do nó # với số dưới *** máy ), mình chỉ để ý thấy như vậy thôi à, còn thực hư thì mình chưa thử thân bạn

Bạn chỉ cần cài lại đúng Win Vista home primium. Sau đó add lại file Certs cho máy là máy bạn sẽ tự động Actived. Như thế là đã trở thành WIN có bản quyền. Vì mỗi máy cài win OEM đều có Slic chứng nhận nên chỉ cần add lại file Certs là xong. Bạn có thề lên google để tìm đúng file cần cho máy mình hoặc có thể pm mình send cho.

Trích dẫn Gửi bởi mluan1905
    mình định cài lại Laptop Toshiba Satellite A205-S5408.
    theo mình biết thì máy này có bản quyền Win Vista home primium.
    Bạn nào biết thì chỉ mình các bước để thực hiện việc cài đặt nhé.
    Cảm ơn trước nhé.
    lên mạng search lại cái win vista rồi active cái key dưới *** máy là ok thôi.

-Bạn cứ tiến hành cài đặt Windows Vista Home Premium như bình thường. Sau khi cài đặt xong thì bạn tiến hành cài đặt File Certs để Active lại Windows. (Cách làm này không phải điền key mà có thể gian lận được từ Home Premium lên phiên bản cao cấp hơn )

-Hoặc không thì bạn vẫn có thể sử dụng License đi kèm với máy để Active Windows. Lúc trước tớ có làm cách này và thấy vẫn Okie. Không gặp bất cứ trục trặc nào cả.

Tôi đang cần file certs cho dòng máy Toshiba Quosmio F45-AV410.
    Do khi cài lại máy không active được, bản recovery cũng mất luôn, giờ chỉ có chứng nhận SLIC và số serial dưới máy.

Bạn nào có file của loại máy này, gửi cho mình với. cảm ơn nhiều.
    Email: htnhan1980@gmail.com