Kết quả 1 đến 7 của 7
    thansks bác nhiều ạ. Nhưng cho em hỏi nếu máy cứ bị rơi vào trạng thái nghỉ như thế có nghĩa là vô phương tỉnh lại ngoài cách nhấn nút Power ạ???? và tiện thể bác giải thích cho em luôn về chức năng Sleep ở thanh Start đc k ạ? có phải khi nhấn Sleep thì phải 15' sau máy mới hoạt động trở lại hay cứ nhấn Enter hoặc phím bất kỳ thì máy sẽ wake up k??? em chỉ sợ chức năng Sleep cũng giống với tình trạng máy bị tắt sau 15' k dùng nên em chưa dám thử chức năng này

Mới tắt sleep thì chỉ cần ấn nút j đấy trong bàn phím là nó hiện .
    Sau 1 khoảng thời gian bao nhiêu đấy (m nhớ k rõ tùy vào máy đặt) thì nó chuyển sang chế độ tắt và chỉ cần ấn power là đc !

không cần giữ nút Power 5s đâu bạn , chỉ cần ấn 1 lần giống như bật nguồn thôi . Hiện tượng đấy rất bình thường , nhiều dòng máy mới bây giờ cũng vậy !

Giải thích giúp mình về G460

máy của mình nếu để 15' k làm gì mà k bật nhạc thì tự động rơi vào chế độ nghỉ, chỉ còn đèn các nút cảm ứng sáng ( chuyện này thì bình thường, k đáng lo ngại ). Vấn đề to lớn nhất đó là : Sau khi rơi vào chế đô nghỉ rồi thì ấn kiểu gì, ấn lung tung cả lên, kick chuột ầm ầm, máy vẫn im lìm k nhúc nhích.
    Lần đầu mình sợ quá, tưởng máy hỏng đã giữ nút Power trong 5s và máy khởi động lại từ đầu. Nhưng nếu lần nào mà cũng làm như thế, mình rất lo bị hỏng máy vì khởi động quá nhiều lần mà k cần thiết.
    Các bác giúp mình với. Thanks !

mình cũng dùng lenovog460 nhưng ko gặp tình trạng giống như bạn. Có thể là do bạn thiết đặt trong power option gì gì đó...Bạn cài chương trình Enery manager rồi cho nó về mặc định hết đi!

Không được đâu em làm mãi không được, chỉ còn cách tắt máy thôi, bạn nên chỉnh thời gian chờ tắt ổ cứng

Không bật được lên là do máy nó tắt ổ cứng đi rồi