Kết quả 1 đến 9 của 9

Giúp đỡ về phím FN trên laptop Lenovo G460 Win 7

Mình mới mua một chiếc lenovo g460 hôm nay cài lại win cho máy. Hiện tại bây giờ khi sử dụng hot key FN + * (* là các phím F1, F2....) Nó vẫn có tác dụng nhưng không thấy hiện thông báo lên màn hình.
    Xin hỏi các bạn trong rum ai biết cách khắc phục, để các thông báo của các phím hiển thị trở lại.

Xin chân thành cảm ơn.

Hình như là phải cài một pack cho laptop của bạn nữa. Mình không dùng Lenovo nên không biết rõ tên pack này lắm, nhưng pack cho Asus là ATK.
    Pack cho bạn :

http://consumersupport.lenovo.com/o...px?CategoryID=880973&OS=Windows 7 32bit&cid=0

Trích dẫn Gửi bởi tuanpekoe
    Hình như là phải cài một pack cho laptop của bạn nữa. Mình không dùng Lenovo nên không biết rõ tên pack này lắm, nhưng pack cho Asus là ATK.
    Mình dùng lenovo bạn nó không hiển thị cái hình cái loa hay mặt trời mỗi khi thay đổi độ sáng tối hay volume to nhỏ

Trích dẫn Gửi bởi levis012
    Mình dùng lenovo bạn nó không hiển thị cái hình cái loa hay mặt trời mỗi khi thay đổi độ sáng tối hay volume to nhỏ
    Mình hiểu ý của bạn rồi. Mình đã cập nhật link ở #2 rồi đó. Nếu vẫn không được thì bạn dùng Driver Genius để dò Driver nhé.
    Chúc thành công :giggle:

Trích dẫn Gửi bởi tuanpekoe
    Mình hiểu ý của bạn rồi. Mình đã cập nhật link ở #2 rồi đó. Nếu vẫn không được thì bạn dùng Driver Genius để dò Driver nhé.
    Chúc thành công :giggle:
    Bạn ơi #2 là gì thế bạn nói rõ hơn không, mà bạn chỉ rõ cho mình nhá. Mình không biết gì về mấy cái này hết. Cảm ơn bạn.

Oái.
    1, #2 là comment thứ 2 đó bạn. Ví dụ comment này là #6 nè .
    2, Nếu bạn không biết rõ về các Pack driver thì bạn tải phần mềm Driver Genius về để dò driver. Link tải thì bạn kiểm tra Inbox nhé. Mình gửi cho bạn rồi đó ^^

bạn dùng đĩa diriver đi theo máy rồi cài 1 loạt theo hướng dẫn là ok. Mình cũng đang dùng con này!

Có 2 cái là Energy Utilities và Energy Management. Bạn phải Enable cái Energy Utilities khi start Windows. Nếu chưa có thì bạn phải cài vào thì sẽ thấy hiển thị !

Tốt nhất là bạn cho cái đĩa driver vào mày rồi chọn cài tất cả các driver