Kết quả 1 đến 6 của 6
    Hôm trước em đã gặp vấn đề y như bác, đánh vật với con sony vaio bị nhúng key win 8 vào bios mất nguyên 1 ngày.
    Còn về win 7, nếu máy bác có 4GB ram trở lên, thì cài lại win 7 64 bit và boot uefi bằng cách tạo 1 usb cài win 7. Format cái usb đó (>=4gb) theo chuẩn Fat 32. Tải file iso win 7 64 bit trên mạng ( tự kiếm ) sau đó:
    Mở file win 7 64 bit.ISO bằng UltraISO.
    - Trên thanh Menu chọn Bootable -> Write Disk Image.
    - Disk drive: chọn ổ USB, Write Method: chọn USB-HDD+, chọn Write.

Sau quá trình write hoàn tất, bạn down tiếp file này http://upfile.vn/587r rồi giải nén vào usb. đây là file để usb win 7 64bit boot được ở chế độ uefi.
    Sau khi đã có cái usb. Bạn lại Boot máy sony của bạn bằng cái usb này ( nhớ là boot uefi nha). Sau khi vô cài đặt win 7 thì format cái ổ hồi xưa cài win 8 đi cài vào (đừng format sang mấy cái ổ dung lượng nhỏ ở đầu nhé )

Nếu tiếp tục có lỗi, hoặc bạn đã format toàn bộ cái ổ cứng của bạn, hay chuyển sang boot legacy mà không biết,hoặc ram 2gb muốn cài win 32 bit,... bạn có thể tiếp tục hỏi ở đây. Mình sẽ trả lời tiếp nếu được.

thế bác làm thế nào , máy em giờ chỉ vào được bios thôi. còn lại hok vào được win nữa ạ , bác cho em xin yahoo em hỏi cho dễ yahoo em là ng.conghau

Add rồi đó. Mà sao tên bác nghe quen vậy nhỉ?

Giúp đỡ về máy sony vaio 132cvb :(

Tình hình là mình đang dùng win 8 bản quyền theo máy nhưng mình dùng hok quen lên định cài lại win7
    , lúc cài đặt minh lỡ tay format mất cái phân vùng Recovery của máy mình rồi
    :cry: Bác nào có ghi phân vùng Recovery Mình ở bắc Giang nhé . Mong các bác giúp đỡ mình với :happy: .

hoặc có cách nào hỗ trợ mình cài win 7 mới . chứ gọi mấy ông KTV sony ổng bảo mang lên hãng mà nha em ở xa quá

mình cài nó toàn báo ổ GPT không phù hợp mà mình hok rành về cái này lắm ( máy mình đã hok vào được destop nữa nhé )

Thanks chủ thớt, đúng topic mình đang tìm !
    ----------------------
    Chữ ký ......