Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Nếu ở HN thì mang qua chỗ mình. Nhiều đồ để test hơn.

Trích dẫn Gửi bởi zeromanltk
    [1] Cả 2 ổ cứng (HDD, SSD) đều ở định dạng MBR, cực ghét xài GPT.
    [2] BIOS vẫn set ở mode Legacy/MBR
    [3] Đã thử gắn 1 HDD khác vào caddy bay, vẫn bị tình trạng tương tự, máy (cả trong BIOS) ko nhận đc HDD.
    [4] Đang dùng song song với 1 con probook450, cũng chipset Intel HM76, cũng đang chạy 1 HDD + 1 SSD, nhưng mọi thứ vẫn rất trơn trượt.
    [5] Tối wa thức đến gần 0h để update BIOS cho con Pavilion G4, từ F24 lên F26 (mới nhất): Lương Y Như Cũ
    Về lý thuyết tớ chính thức bó tay

Trích dẫn Gửi bởi tuyetkiem
    Về lý thuyết tớ chính thức bó tay
    còn về thực tế thì...pà mịa nó, mình mất ngủ 2 ngày rồi ><

[1] thêm cả điều kiện e đã liều mạng già để update BIOS lên nữa bác ><
    Hy vọng là bác chẩn đoán đúng, e sẽ thử 1 con caddybay khác, nếu nó nhận thì thằng bán hàng cho e xác cmn định ><

[2] bác có khuyến cáo con caddybay nào ngon bổ rẻ ko. E ko muốn mất tiền "ngu" thêm lần nữa mà chả đc việc gì T___T
    uh. đc thông báo nhé. Mình ko rõ lắm đâu. trước mua 1 cái taamd 300K

Nếu ở HN thì mang qua chỗ mình. Nhiều đồ để test hơn.
    "Quá nhọ", 1 thanh niên sống ở Sài Gòn chia sẻ T__T

Có lẽ có một vấn đề với áp hoặc dòng qua caddy bay. SSD ăn dòng thấp hơn hdd nên caddy bay vẫn chiến đc. Khi gắn HDD vào caddy bay. Dòng đòi cao hơn. Cũng giống như ổ cứng gắn ngoài ấy. Cắm vào cổng usb trước có thể không nhận vì cổng trước qua dây cáp và dùng board phụ, dòng khá thấp ( dù áp vẫn 5V). Nhưng cắm sang cổng sau thì nhận luôn ( cổng sau thường hàn trực tiếp trên main).
    Trước mình mua Caddy bay. Cu ship hàng phải đợi mình test xong mới kết thúc giao dịch. Sao ko mang ra chỗ bán caddy để kiện nhỉ.

Có lẽ có một vấn đề với áp hoặc dòng qua caddy bay. SSD ăn dòng thấp hơn hdd nên caddy bay vẫn chiến đc. Khi gắn HDD vào caddy bay. Dòng đòi cao hơn. Cũng giống như ổ cứng gắn ngoài ấy. Cắm vào cổng usb trước có thể không nhận vì cổng trước qua dây cáp và dùng board phụ, dòng khá thấp ( dù áp vẫn 5V). Nhưng cắm sang cổng sau thì nhận luôn ( cổng sau thường hàn trực tiếp trên main).
    Trước mình mua Caddy bay. Cu ship hàng phải đợi mình test xong mới kết thúc giao dịch. Sao ko mang ra chỗ bán caddy để kiện nhỉ.
    [1] ý bạn là "nguyên nhân có thể do caddybay kém chất lượng, dòng (điện) kém ổn định, dẫn đến thiết bị ko nhận"?
    [2] mình ở xa, mua hàng COD, lại fải đi làm hành chánh đến 5h chiều mới về, theo bạn thì kiện như nào? ><

[1] ý bạn là "nguyên nhân có thể do caddybay kém chất lượng, dòng (điện) kém ổn định, dẫn đến thiết bị ko nhận"?
    [2] mình ở xa, mua hàng COD, lại fải đi làm hành chánh đến 5h chiều mới về, theo bạn thì kiện như nào? ><
    Gần như thế. Các điều kiện đã đủ (IDE, MBR, HM76, BIOS, SATA 2) thì ko có chuyện ko nhận. Chỉ có áp hoặc dòng qua caddy bay có vấn đề thôi (Về ssd vẫn nhận đc thì mình suy đoán na ná như trên thôi-ca này khó vì nếu trực tiếp mình sẽ tháo tung ra đo để tìm nguyên nhân luôn)
    -Về việc mua bán đổi trả thì chịu rồi. Thử 1 cái caddy bay khác biết ngay thôi.

Gần như thế. Các điều kiện đã đủ (IDE, MBR, HM76, BIOS, SATA 2) thì ko có chuyện ko nhận. Chỉ có áp hoặc dòng qua caddy bay có vấn đề thôi (Về ssd vẫn nhận đc thì mình suy đoán na ná như trên thôi-ca này khó vì nếu trực tiếp mình sẽ tháo tung ra đo để tìm nguyên nhân luôn)
    -Về việc mua bán đổi trả thì chịu rồi. Thử 1 cái caddy bay khác biết ngay thôi.
    [1] thêm cả điều kiện e đã liều mạng già để update BIOS lên nữa bác ><
    Hy vọng là bác chẩn đoán đúng, e sẽ thử 1 con caddybay khác, nếu nó nhận thì thằng bán hàng cho e xác cmn định ><

[2] bác có khuyến cáo con caddybay nào ngon bổ rẻ ko. E ko muốn mất tiền "ngu" thêm lần nữa mà chả đc việc gì T___T

Mình có dùng cadybay cho laptop và đặc biệt là cadybay mình ko có mua mà tự chế luôn nên mình hiểu rất rõ về nó. Mình có thể dùng ổ cd để cắm hdd 3.5 inh nữa. Nếu bạn chưa fix được thì mang qa mình sẽ test cho nguyên nhân là tại cadybay dòng yếu hay là vì sao. Mình ở hcm