Kết quả 1 đến 7 của 7

Muốn dùng các chức năng này phải hội tụ 2 yếu tố cơ bản.
    1- phần cứng trên máy bạn có tích hợp.
    2- Phần mềm đã ỗ trợ đầy đủ để phần cứng hoạt động(driver,HĐH)
    Thông thường lỗi này có trên windows8 chứ không xảy ra trên windows7.
    Bạn vào trang chủ HP,gõ tên máy(ví dụ HP ENVY15 3000T),site sẽ dẫn tới sub hỗ trợ driver cho model này,bạn chọn phiên bản HDH đang dùng rồi download driver cần thiết về cài.HP hỗ trợ driver khá tốt.

Nếu sau khi cắm headphone vào mà máy không nhân phần cứng,bạn vào Device manager sẽ thấy lỗi ngay.
    Còn việc thiết lập âm thanh khi dùng skype thì khá dễ nếu máy nhận đủ driver,trong mục thiết lập âm thanh của skype sẽ có nhiều lựa chọn kênh âm thanh để bạn test.

Tình hình là driver mình ko thiếu cái gì cả.Vì driver máy mình là do hãng cài,win cũng bản quyền luôn.Ý mình là bạn nào team view chỉnh cho mình cái phần sound trong control panel ý.thiết lập trong đó để có thể thu âm cũng như chat voice = headphone đc.Vấn đề là trên mạng cũng có hướng dẫn nhưng mà có 1 số phần máy mình rất khác các máy thông thường nên chả biết chỉnh sao nữa.Bạn nào tốt add tạm nic yahoo mình để tiện nói chuyện và team view giúp mình nhé.Thanks

Vậy là vấn đề không phải driver, không biết có thể giúp được bạn không nhưng mình cũng xin thử, đã add yahoo của bạn, hi vọng bạn online sớm vì khoảng 8h30 tối mình đi làm. Đã có sẵn teamview 7, 8 nhé

Mấy Pro giúp mình vs

mình đang xài con lap HP ENVY15 3000t CTO.Hiện tai mình đang cần giúp đỡ để có thể chat voice = yahoo,skype cũng như thu âm khi sử dụng Headphone..Ko hiểu sao cái mic của headphone của mình nó ko nhận hay sao ý.nói mà chả thu âm đc cũng như nói bên kia ko nghe thấy đc.Ai biết chỉnh thì team viewer giúp mình vs.Mình đã chỉnh các kiểu cũng như nhờ bạn bè và nhìu người chỉnh hộ mà vẫn ko đc.Ai tốt add yahoo mình và team view vs mình nhé.nic yahoo: chung_cna2501.Add và nói cho mình biết khi nào bạn on để mình on cùng lúc và team view nhé.Thanks nhiều

Ô tê anh [MENTION=1]CongThinh[/MENTION], tình hình thì hôm qua trước lúc e đi làm không thấy bạn chủ topic online, không biết đa giải quyết được chưa.

Có vẻ như có vấn đề với Set Default Device cho Voice, Speaker trên máy bạn. [MENTION=122841]mrice9x[/MENTION] khi nào Teamviewer vào máy bạn kia thì xem lại phần đó thử nhé.