Kết quả 1 đến 6 của 6

Bạn phải đưa cấu hình mainboard hoặc Device muốn tìm thì bọn mình mới tìm giúp bạn được chứ máy mac thì ít thông tin lắm bạn

Card màn hình là: Nvidia GeForce 9400M, mình đã download và cài với Series trong trang chủ Nvidia là 9M Series (for Notebooks) mà lại báo là Computer has not been Modified...

Trong mục Device Manager của Computer Management mình thấy thiếu một số mục sau:

1, Built-in iSight
    2, Coprocessor
    3, Network Controller

Chuột thì cũng chưa cài driver cho nó, vì thấy cái biểu tượng dưới Taskbar cái Mousekeys có dấu X đỏ. Hơn nữa chuột phải hay thao tác chuột như bên Mac cũng chưa được.

Bạn hỏi về cái MainBoard: (mình đang xem, chuẩn bị post thêm #:-s)

Đây rồi nè bạn thấy trong cái bảng About this Mac, mình tóm lược một số thông tin sau:

Model Identifier: MacBook6,1
    Processor Name: Intel Core 2 Duo
    Boot ROM Version: MB61.00C8.B00
    SMC Version (system): 1.51f53

Serial-ATA Device Tree: Nvidia MCP79 (AHCI Version 1.20)
    Macintosh HD
    Mac OS X version 10.6.1

Mình chưa bít gì về MAC nên bạn xem thử thông tin trên có liên quan gì đến cái Main ko. Bạn chỉ mình cách xem thông tin Main nha híc!

----------

Tại sao mình gỡ Nvidia ra rồi mà khởi động lại nó vẫn xuất hiện y như cũ trời ơi. Đã dùng Revo Uninstaller gỡ, đã xóa vĩnh viễn folder Nvidia trong C, đã nhấp phải vào 2 biểu tượng Nvidia Display Controller, Nividia Drivers xóa khóa trong registry. mà vẫn ko tài nào cài lại được, toàn báo lỗi, với lại khi khởi động nó lại báo: Installing Driver Nvidia 9400M succesfull... Trong Device Manager thì biểu tượng Nvidia vẫn lại xuất hiện với dấu chấm than, mặc dù đã Uninstall mấy lần.

------------

Đã tìm diệt tận gốc trong registry, đã xóa hoàn toàn Nvidia, fu`!

---------

lỗi nè các bác:

"The NVIDIA Setup program could not locate any drivers that are compatible with your current hardware. Setup will now exit."

Mình tìm thấy cái link này chứa driver windows 7 for MAC thì phải nhưng chưa biết download cái gì các bạn xem thử:

http://www.mediafire.com/soft4mac
    -----------

Có cả bản 3.1 rồi, cài cái này nó sẽ fix hết lỗi trên windows 7 phải ko các bạn?

http://support.apple.com/kb/DL996
    ------------

Đã cài đầy đủ drivers cho MAC này, ko thiếu chức năng gì, trừ cái Nvidia 9400M thì đang setup lại xem thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi blogkien
    Mình tìm thấy cái link này chứa driver windows 7 for MAC thì phải nhưng chưa biết download cái gì các bạn xem thử:

-----------

Có cả bản 3.1 rồi, cài cái này nó sẽ fix hết lỗi trên windows 7 phải ko các bạn?

------------

Đã cài đầy đủ drivers cho MAC này, ko thiếu chức năng gì, trừ cái Nvidia 9400M thì đang setup lại xem thế nào.
    Bạn cài sao vậy, mình mới được tặng một con Macbook 6.1 giống bạn màu trắng. đang muốn cài windows 1o mà không biết được không ?

Trích dẫn Gửi bởi hoangnguyen1203
    Bạn cài sao vậy, mình mới được tặng một con Macbook 6.1 giống bạn màu trắng. đang muốn cài windows 1o mà không biết được không ?
    Bài cách đây 5 năm rồi bạn ơi, mình không còn dùng nó nữa nên không nhớ.