Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

đơn giản là ko,vì vga của laptop gắn liền trên main,bạn muốn phá main của mình?
    Nói trước sẽ ko ai bán main sơ cua cho bạn đâu.

Nếu máy ban là card rời thì chọn card phù hợp với máy rùi thay thuiTrích từ: www.**************​
    Máy có main cùng serial và vga theo họ nha bạn.
    Bất đắc dĩ mới đi đóng lại vga thường thì ko rẻ đâu tầm 70$ trở lên Mà khả năng hư lại là 50%,thường là tái phát dễ hơn là bền 8-x

Vậy tóm lại là không được [replacer_img]. Cho nên có 2 khả năng xảy ra:
    1. Không nâng cấp nữa.
    2. Muốn card màn hình nào thì mua laptop có card ấy về.
    Đây là 2 ý kiến của mình sau khi đọc reply của các pro ở trên

Nấng cấp card màn hình của laptop

Mình có laptop HP Compaq6520s muốn nâng card màn hình.Có nâng cấp dc ko bạn

Thường thì ko thể nâng cấp được card màn hình, hoặc rất khó.

Cấu hình máy mình nè 6520s (FJ120PA) Intel® Celeron® M (1.85GHz/533M/ 1MB) / 512MB-DDR2 / 80GB SATA / Intel® GMA X3100 / 14.1''WXGA Bright View / 10/100TX / 802.11bg / DVD-CDRW / 5in1 Card

Nếu máy ban là card rời thì chọn card phù hợp với máy rùi thay thui

Máy bạn không nâng cấp được đâu, card của laptop rất khó nâng cấp vì ngoại trừ một số card rời mà tháo lắp được thì, các loại khác đều là card onboard kể cả những loại card nghe như 9600 MGT hay cao hơn nữa thì đều là những loại card onboard thôi, nó khác card trên máy bàn ở chỗ nó chỉ là một cái chip GPU hàn thẳng vào main nên việc thay thế là hoàn toàn không thể thực hiện vì main của mỗi loại laptop chỉ được thiết kế cho một số loại card và chip nhất định

Giả sử con HP DV5T của mình ngoài card 9600MGT thì nó có thể gắn card 9400 MGS nhưng cũng chả ai dại gì đổi 2 cái này vì việc tháo chip GPU cho laptop có thể làm hỏng luôn cả máy.

ngoài ra cũng có một số máy laptop sử dụng card màn hình tháo lắp được theo mình biết thì có mấy con của asus thì phải, nhưng thay card cũng rất khó vì card rời cho laptop như thế thì cũng bé hơn card PC rất nhiều.

Nói chung là không thể thay được đâu bạn à, GPU của bạn lại còn là dòng GMA X3100 hình như là card onboard của CPU nên không thể thay thế được, nếu muốn thì đành phải mua máy mới thôi.

Nếu mua máy dùng lâu dài thì nên chọn những dòng máy từ trung cấp trở lên

Trích dẫn Gửi bởi kzam
    bus cao cũng đc,vd bus máy là 667 còn bus ram là 800 thì sài vẫn ok.
    Đúng là vậy nhưng nếu 2 thanh cùng bus thì giảm thiểu tỉ lệ lỗi hơn. Khác bus máy nó phải tự hạ bus và phải tự hạ luôn độ trễ ram (Cas) nên tỉ lệ lỗi cao hơn quyết định là ở bạn

Mình định nâng cấp nên 3GB ram có nên ko