Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi thamtudn
    mình có win 7 rồi...mình muốn cài win 8 qua phân vùng khác..dùng cách này được ko?..chạy song song win đó!thks!
    Theo mình thì có đó, bạn có thể làm theo cách này (để cẩn thận bạn đọc thêm bài hướng dẫn này phần dual boot nhé http://**************/showthread.php?t=33010

đang tải cusomer preview...ko biết có nên ghost win 7 hay cài win 8 vào luôn nhỉ...mình nghỉ..thực ra cách của bạn là cài trên dos..nên cũng như cài trên DVD...chẳng qua lấy từ HDD thôi..còn win 8 là win mới cài sau...nên có thể chạy dual boot liền....từ khi win 98 đến h...vẫn thế mà...cứ win mới cài sau là chạy dual boot...mình thi chưa thử cài win 8 lần nào....đợi beta mà lâu quá..nên down bản này về chạy metro xem thử!

cách hay nhất và đơn giản vẫn là creat 1 ổ tầm vài GB --> set active ---> rồi cóp bộ cài vào --> vài dòng lệnh --> reset máy là nó tự động boot vào cài win. quá trình cài hoàn toàn giống cài bằng usb hay DVD. nhưng rất tiện lợi nếu ko có 2 thiết bị đó

Trích dẫn Gửi bởi thamtudn
    đang tải cusomer preview...ko biết có nên ghost win 7 hay cài win 8 vào luôn nhỉ...mình nghỉ..thực ra cách của bạn là cài trên dos..nên cũng như cài trên DVD...chẳng qua lấy từ HDD thôi..còn win 8 là win mới cài sau...nên có thể chạy dual boot liền....từ khi win 98 đến h...vẫn thế mà...cứ win mới cài sau là chạy dual boot...mình thi chưa thử cài win 8 lần nào....đợi beta mà lâu quá..nên down bản này về chạy metro xem thử!
    uhm giống hệt nhau mà, chỉ được cái tiện hơn và nhanh hơn thôi )

Trích dẫn Gửi bởi phucduongpoly
    cách hay nhất và đơn giản vẫn là creat 1 ổ tầm vài GB --> set active ---> rồi cóp bộ cài vào --> vài dòng lệnh --> reset máy là nó tự động boot vào cài win. quá trình cài hoàn toàn giống cài bằng usb hay DVD. nhưng rất tiện lợi nếu ko có 2 thiết bị đó
    Uhm, mình chỉ đưa ra 1 cách mà diễn đàn mình chưa nêu thôi, anh e tiện cách nào thì làm cách đó, giả sử mình muốn cài windows 8 thành HĐH duy nhất nên mình làm thế này luôn. ^^

Mình đang dùng Win8 bản developer ! Mà win8 chạy cái safe mode nó khác sao ấy, hok giống như bạn nói! ...Giờ mình muốn cài Win8 Customer lên thì phải làm sao vậy bạn!

Trích dẫn Gửi bởi tanbinhchau
    Từ giao diện chính của Windows 7 chạy cmd theo quyền Admin cũng cài được như vậy, không cần phải vào Safe Mode lằng lằng
    Bạn nói thế là chưa ổn, nếu với những bạn có HDD dung lượng lớn thì không khác là mấy, nhưng một số bạn HDD nhỏ và muốn cài thay thế luôn win 7 thì phải làm như thế. Nếu mà đã vào giao diện chính của win 7 thì cũng chẳng cần chạy cmd làm gì cả, người ta kick chạy luôn file setup cho nhanh bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi remember2407
    bac chu topic choi hoi cai
    nhan f8 ma no ko co dong repair your computer thi lam sao?
    cac dong khac van thay binh thuong hic
    o C minh co 20g thoi nen ko cai chong win 8 len dc huhu
    Bạn cài đến khi mà nó hiện tới cái bảng chọn ổ đĩa thì chọn format ổ đang cài win 7 đi coi như là cài mới thôi, chứ cài chồng lên sau đó xóa đi thì làm sao mà đc, với lại ổ 20GB chắc chắn sau khi bạn cài nhiều ứng dụng rồi thì làm sao còn dư đủ 16GB mà cài chồng win 8 lên đc.

uh. cám ơn các bác nha.e không biết cach đưa vào ổ cưng di động các bác chi e với

win8 khởi động không f8 được hay sao ý, f8 hoài nó vẫn vào thẳng win

Trích dẫn Gửi bởi eminent1410
    Nếu bạn có Windows 8 DP thì có thể nó sẽ có chế độ Advance Startup để cho phép máy khởi động với nhiều chế độ khác nhau (DVD, USB,...) hình như trong đó có cả lựa chọn vào CMD đó. Bạn thử xem, mình đang dùng máy bạn có gì tối mình cho cái hình
    mình đang dùng win8 CP, khởi động ấn f8 không được.

Trích dẫn Gửi bởi vodka
    mình đang dùng win8 CP, khởi động ấn f8 không được.
    Bạn đọc bài này nhé, hi vọng sẽ giúp được bạn

Tổng hợp Tools tweak Windows 8 CP