Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 77
    Mình cài win8 trên máy đã cài Windows Xp SP2,mình muốn chạy song song cả 2.nhưng không cài đặt được,mong bạn giúp đỡ.Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi vodka
    win8 khởi động không f8 được hay sao ý, f8 hoài nó vẫn vào thẳng win
    Nếu bạn có Windows 8 DP thì có thể nó sẽ có chế độ Advance Startup để cho phép máy khởi động với nhiều chế độ khác nhau (DVD, USB,...) hình như trong đó có cả lựa chọn vào CMD đó. Bạn thử xem, mình đang dùng máy bạn có gì tối mình cho cái hình

Trích dẫn Gửi bởi tanbinhchau
    Từ giao diện chính của Windows 7 chạy cmd theo quyền Admin cũng cài được như vậy, không cần phải vào Safe Mode lằng lằng
    Bác thử dùng xem nó có tùy chọn để format ổ C k, hình như là k. theo mình nếu mà chạy CMD trong win thì chạy file setup bằng cách tạo ổ ảo còn nhanh hơn

Bình thường thì mình thích cài theo cái format phân vùng hơn cho nó sạch, nhiều khi phân mảnh cũng bực mình

bác ơi , em làm đến bước cuối là gõ win8/setup thì ấn enter xong chả thấy j cả , file win8 CP chạy ở trong windows vẫn bình thường T.T

cách này áp dụng cho cả win7 hả bác??????????????????
    em muốn cài win trong môi trường dos như khi win bị lổi không vào win đc mà ko biết cách nào cho dể làm.có cách vào mini xp nhưng làm ko đc.

hôm nay mình lại dùng cách này của bác để cài tiếp lên release preview nhưng lúc chọn "cd win8" thì nó báo lỗi, thử với các tên A, B, C, D, E, F.. cũng ko dc, bác giúp mình với ! [MENTION=54145]eminent1410[/MENTION]

Trích dẫn Gửi bởi shaun777
    hôm nay mình lại dùng cách này của bác để cài tiếp lên release preview nhưng lúc chọn "cd win8" thì nó báo lỗi, thử với các tên A, B, C, D, E, F.. cũng ko dc, bác giúp mình với ! @eminent1410
    ai giúp e với !

cho mình hỏi, khi F8 thì không ra chử repair mà chỉ có chữ safe mode
    Bỏ đĩa cài đặt vào, cd vào folder chứa windows 8 thì gõ setup.exe thì nhảy ra cái bộ cài windows 7
    Cách của bác chủ thớt mình chỉ dùng được một lần khi máy chỉ có windows 7 và cài mới windows 8 CP
    mấy bác có cách nào cho xuất hiện chữ repair k, dù trong computer đã bật rồi

win xp có vào được safe mode không bạn?

win xp có vào được safe mode không bạn?
    Win XP/Vista/7... vào được hết. Khởi động lại -> F8 là vào thôi.