Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Trích dẫn Gửi bởi songduongbk
    máy này ko có chỗ cắm dây lan nên ko. có mạng! A cho em xin fb với ạ
    tải bản win pe có hỗ trợ driver wifi ý, khởi động vào rồi cài card cho nó.
    xin phép 4rum post link 4rum khác nhé
    nó đây. http://forum.bkav.com.vn/forum/bkav...o-cai-dat-may-tinh-tu-don-gian-den-chuyen-sau

Trích dẫn Gửi bởi ngobang.tr
    tải bản win pe có hỗ trợ driver wifi ý, khởi động vào rồi cài card cho nó.
    xin phép 4rum post link 4rum khác nhé
    nó đây. http://forum.bkav.com.vn/forum/bkav...o-cai-dat-may-tinh-tu-don-gian-den-chuyen-sau
    e có 1 cái lap nữa. A cho em xin fb của a được không ạ. Em gọi qua Fb rồi cho a xem hình ảnh lỗi đó. anh xem thế nào

e có 1 cái lap nữa. A cho em xin fb của a được không ạ. Em gọi qua Fb rồi cho a xem hình ảnh lỗi đó. anh xem thế nào
    à. dk.
    FB: facebook.com/ngobang.tr

Trích dẫn Gửi bởi ngobang.tr
    à. dk.
    FB: facebook.com/ngobang.tr
    anh vào fb chút được ko ạ

Chụp cái màn hình xanh đó lên đây xem. Thế bạn cài win chuẩn uefi mới hay legacy thế?

Giup đỡ cài win trên SONY VAIO Duo 13

Chào các anh chị tiền bối! Chả là trước giờ em chưa được dùng con SONY Vaio nào nên ko biết thế nào. giờ mới có con SONY VAIO Duo 13. Nó có win8 bản quyền nhưng dùng lag quá nên em cài lại win 8.1 cho nó. Cứ tưởng như máy bình thường nên em delete các phân vùng linh tinh, (recoveryem xóa hết ) rồi em tạo phân vùng mới để cài lại win. Nó cài bình thường đến bước đếm từ 1 đến 10 đê restat thì cái logoVaio hiện ra và màn hình xanh. báo lỗi 0xc0000001 gì đó. Không thể boot vào hệ điều hành được! Em cài đi cài lại nhiêu lần mà không được! Các anh chị giúp em với!

Chào các anh chị tiền bối! Chả là trước giờ em chưa được dùng con SONY Vaio nào nên ko biết thế nào. giờ mới có con SONY VAIO Duo 13. Nó có win8 bản quyền nhưng dùng lag quá nên em cài lại win 8.1 cho nó. Cứ tưởng như máy bình thường nên em delete các phân vùng linh tinh, (recoveryem xóa hết ) rồi em tạo phân vùng mới để cài lại win. Nó cài bình thường đến bước đếm từ 1 đến 10 đê restat thì cái logoVaio hiện ra và màn hình xanh. báo lỗi 0xc0000001 gì đó. Không thể boot vào hệ điều hành được! Em cài đi cài lại nhiêu lần mà không được! Các anh chị giúp em với!
    theo mình nghĩ thì ổ đĩa cài win chưa dk set active nên sẽ ko boot dk vào win đâu. vì bạn del partion rồi mà.

Trích dẫn Gửi bởi monmen1111
    Chụp cái màn hình xanh đó lên đây xem. Thế bạn cài win chuẩn uefi mới hay legacy thế?
    Chuẩn UEFI anh ạ. Link ảnh đây ạ https://goo.gl/photos/Nx7bYS2q2KdbFh779

Bạn phải có USB khoảng 8G tải phần mềm rufus tải bộ win 8.1 64 bit nhớ file .iso rồi làm theo hướng dẫn của rufus tạo USB boot chuẩn UEFI cắm USB vào nhấn nút asit ở dưới máy rồi chờ là xong mất khoảng hơn 1 tiếng
    còn driver vào sony vaio duo 13 support asia mà tải không sao đâu đùng lo số đt mình 0914208339 có gì alo minh giúp cho

do cái bios, mình đã giúp bạn đó update bios và ok rồi