Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trích dẫn Gửi bởi sonthang
    bạn test trên máy chính bạn thì làm sao được
    ^__________________^ mr CongThinh cũng test trên chính máy của anh ấy mà, m cũng chỉ thử xem thế nào và cũng ok rồi, tại network ko ổn định nên m ko send được cho mọi n trong mạng lan

Cách gửi thông điệp cho toàn bộ các mạng trong mạng Lan trong Win7

Hiện tại m muốn gửi một thông điệp ( tin nhắn nói thông điệp cho nó hay ^^) trong tất cả các máy trong mạng Lan??? bác nào biết cách gửi ko vậy? m đã thử search google nhưng toàn là hướng dẫn winxp ko thấy có của win7 dùng một số cách nhưng ko được, cài phần mềm cũng ko muốn vì hơi bất tiện ^^. Mong được mọi người giúp đỡ ^________________________^

Thay cho netsend trong Windows XP là msg trong Windows Vista, Windows 7.

[IMG]http://upload.**************/files/1/msg_w7.PNG[/IMG]

Để tìm hiểu rõ cách hoạt động của msg, hãy gõ lệnh: msg /help
    [IMG]http://upload.**************/files/1/msg_w7-2.PNG[/IMG]
    Demo: msg [tenmay] [noi dung gui]
    msg windowsvn Chao mung ban den voi **************
    [IMG]http://upload.**************/files/1/msg_w7-3.PNG[/IMG]

Để gửi tới tất cả các máy trong mạng LAN dùng lệnh: msg */SERVERNAME

Sr mr CongThinh nhé, m nhầm cái name computer, m làm được rồi, cảm ơn anh nhé ^_____________________^

à còn một vấn đề nữa mong anh giải đáp giúp em luôn, network của e rất khó nhìn các máy khác qua Mạng Lan thỉnh thoảng mới nhìn thấy trong Network, việc sử dụng msg rất khó gửi được. có cách nào khắc phục tình trạng này ko anh??? máy bạn em dùng winvista home vẫn nhìn thấy bình thường........

bạn test trên máy chính bạn thì làm sao được

May quá mãi em mới mò ra được cái này của Windows7,trước vẫn dùng lệnh Net Send mà giờ em gõ net send mỏi hết cả tay mà khong biết.May quá.Cảm ơn anh ạ!
    Anh oưi cho em hỏi.Em dùng Home Group tại sao không gửi được lệnh msg vậy ạ? Chỉ mình máy em nhận được thôi chứ máy khác nó không nhận.Em test trên máy thì ổn.Đây là lệnh em muốn send cho cả mạng Wìi trong nhà.
    C:\Users\Tran>msg */192.168.2.1 Hello
    Nguyên văn dòng lệnh của em đấy.Nhưng chỉ mình máy em nhận được thôi còn 2 máy còn lại trỏng mạng nó không nhận anh ạ.Cũng là windows 7 luôn nhé,có 1 DVD em cài cho cả 3 máy.Nhưng không hiểu sao ko gửi được lệnh msg.Anh làm ơn giúp em với.Em cảm ơn bất tận
    Nhà em dùng mạng Wifi,cài Home group,em vẫn thường truỳen file từ máy nọ qua máy kia.Nhưng em muốn cái thằng kia nó phải dùng chuột ấn vào cái bảng OK mới thỏa mãn anh ạ.Anh làm ơn giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi vuidoi
    May quá mãi em mới mò ra được cái này của Windows7,trước vẫn dùng lệnh Net Send mà giờ em gõ net send mỏi hết cả tay mà khong biết.May quá.Cảm ơn anh ạ!
    Anh oưi cho em hỏi.Em dùng Home Group tại sao không gửi được lệnh msg vậy ạ? Chỉ mình máy em nhận được thôi chứ máy khác nó không nhận.Em test trên máy thì ổn.Đây là lệnh em muốn send cho cả mạng Wìi trong nhà.
    C:\Users\Tran>msg */192.168.2.1 Hello
    Nguyên văn dòng lệnh của em đấy.Nhưng chỉ mình máy em nhận được thôi còn 2 máy còn lại trỏng mạng nó không nhận anh ạ.Cũng là windows 7 luôn nhé,có 1 DVD em cài cho cả 3 máy.Nhưng không hiểu sao ko gửi được lệnh msg.Anh làm ơn giúp em với.Em cảm ơn bất tận
    Nhà em dùng mạng Wifi,cài Home group,em vẫn thường truỳen file từ máy nọ qua máy kia.Nhưng em muốn cái thằng kia nó phải dùng chuột ấn vào cái bảng OK mới thỏa mãn anh ạ.Anh làm ơn giúp em với
    Chủ đề cũ rồi, nhưng bác nào trả lời được câu hỏi này không ạ? Em dùng Win 10

Em đã sử dụng lệnh msg nhưng chỉ máy em nhận được? em muốn các máy trong nội bộ nhận được thì làm thế nào ạ? xin cảm ơn.