Kết quả 1 đến 6 của 6

Lỗi khởi động sau khi dùng autoshutdown

Thỉnh thoảng mình có cắm máy down torrent hoặc idm và set chế độ "autoshutdown when download complete". Nhưng mỗi lần vậy là sáng ra máy gặp vấn đề.
    Ở win 10 thì khởi động động cực chậm (tầm 1 tiếng), khởi động xong thì không sài được gì, vd vào my computer thôi phải mấy 10'
    Sau đó mình trở lại win 7 thì vẫn bị tương tự, khác ở chỗ có lúc máy tự vào windown repair, có lúc vào windown thì cũng chậm như ở trên.
    Có 1 lần đang dùng cúp điện thì cũng bị tình trạng trên
    Không dùng tới autoshutdown thì máy chạy ngon lành không vấn đề gì, còn lỡ bị thì mình ghost máy lại, sau đó lại dùng bt.
    Có bạn nào từng gặp lỗi trên giúp mình với!!

Chỉ dùng với Windows XP về trước thôi. Còn Windows hiện đại bây giờ dùng cơ chế khác rồi không dùng được shutdown /s /t 0 hay cái khác đâu. hay bạn tắt fast startup đi dùng thử xem nào.

Nó dùng lệnh tắt máy trên CMD nên bị đấy, bạn tắt auto đi còn muốn biết thì tìm lệnh đó thử đi lên máy đảm bảo lại bị . Mình bị do muốn tạo shortcut shundow trên windows 8 nhưng ko đc nên mình tắt máy theo kiểu bình thường thì hết.

Thế có cách nào khắc phục không bạn, biết không dùng thì không bị nhưng mình cần tính năng đó

windows bây giờ (win10) vẫn dùng được lệnh CMD - Shutdown -s -t (h) (h - thời gian muốn hẹn tắt, tính bằng giây (s)) bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi quoctoa
    windows bây giờ (win10) vẫn dùng được lệnh CMD - Shutdown -s -t (h) (h - thời gian muốn hẹn tắt, tính bằng giây (s)) bạn nhé.
    Nhưng bị lỗi khởi động.