Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 219

[THẢO LUẬN] Các lỗi phát sinh khi dùng WINDOWS 10

như tiêu đề! mới lên được vài ngày, cũng thấy khá nhiều lỗi. mong ae vào trao đổi nhiệt tình. vì chưa có topic nào thảo luận về vấn đề này cả nên mạo muộn mở hàng.
    mong nhận được nhiều phản hồi của các bạn!
    -------------

Mình xin nói 1 vài lỗi mà mình đã gặp sau:
    1. lỗi rất hay Lag khi vào 1 ổ đĩa ( mình bị ổ D) trong khi ổ đĩa khác ko sao, riêng ổ D vào 10 lần thì 8 lần có lag.

2. KIS 2015 hiện chưa hỗ trợ cho win 10.
    -> nếu ai dùng KIS thì có thể update lên bản 2016 (hiện tại chỉ có bản tiếng anh!!!)

3. Không xóa đc 1 app hay icon nào ở các mục trong start windows (ví dụ mục most used), đã chuột phải chọn don't show in list nhưng vẫn ko đc (chỉ có cách khởi động lại mới hiện) hay vào setting bỏ tùy chọn 1 tab bất kỳ trong start windows thì ko thực thi ngay, cần khởi động lại!!!! khá rắc rối.
    ---> Lỗi này là do anh KIS 2016 (En) chưa tương thích với win 10. tạm thời quay về avast hay 1 trình diệt virut nào khác hỗ trợ win 10 là hết.
    4. Đăng nhập acc @live của MS thì hiện cả cái mail đó, rất dài và chướng mắt.
    -> tkz bạn đã chỉ giáo, lên windowslive web, chọn acc đó và change đi. sau đó khởi động lại máy tính sẽ có kết quả (cần mạng để update !!)

.......

1. Truy xuất ổ cứng bình thường
    2. Kaspersky 2016 đã ra mắt chính thức. Tiếng Việt dự kiến vào tháng 10 - 11 sẽ có
    3. Lỗi này bị do Kaspersky 2016 gây ra. Đã có xác nhận lỗi từ Kaspersky Technical Support. Lỗi sẽ được sửa trong vài ngày tới thông qua Update của Kaspersky

Lỗi tiếp thuộc về bên OEM...
    - Asus X450CA (trên trang chủ đã update đầy đủ driver cho win 10, hoặc upgrade từ win 7 lên, sau đó update gói mới nhất thì driver cũng đầy đủ) không hiện icon 3D các phím chức năng Fn + F1..... ấn tổ hợp phím Fn + f2 thì chỉ có tùy chọn Bật và Tắt wifi. ko hiện tùy chọn tắt Bluetouch. trong khi app wireless console 3 vẫn chạy, click thủ công vẫn hiện...

lỗi audio nghe k0 hay khi nghe trên windows 7 cùng 1 file mà rè bị trên con PC
    lỗi trên láp samsung NP300E4X-T02 cài
    + Security Update for Windows 10 for x64-based Systems (KB3074683)
    + Security Update for Windows (KB3074683)
    xong máy reboot lại miết gỡ ra thì mới vào đc win, làm phải tắt lun update

Trên con acer của mình thì bị treo ở màn hình desktop sau vài lần khởi động, chả chạy được app nào mà cứ đúng đó còn windows explorer cứ restart liên tục. có thể liên quan đến cad 2010 vì sau khi cài cad xong thì bị thế

Lỗi MS Egde tự hiện thanh Find mà bị mờ, không tương tác được. Quái ở chỗ, bấm Ctr+F thì các nút tự sáng lên

Mình thì lỗi ở Action Center. Dù không thấy có thông báo mà icon vẫn hiện thị là có thông báo

Hiện tại vẫn thấy win 10 tốt. Chỉ có là driver audio của win 10 ko tướng thích lắm. Tinh chỉnh mục Boot MaxxBass vs MaxxTreble trong Dell Audio sẽ gặp hiện tượng rè khi nghe nhạc, tắt nó đi thì bớt rè.

Trích dẫn Gửi bởi langtu434
    Trên con acer của mình thì bị treo ở màn hình desktop sau vài lần khởi động, chả chạy được app nào mà cứ đúng đó còn windows explorer cứ restart liên tục. có thể liên quan đến cad 2010 vì sau khi cài cad xong thì bị thế
    gỡ ra xem hết ko bạn [IMG]http://**************/userimg/emo/curlylipsemoticon.png[/IMG]

Mới check driver trên website của Dell đã đc cập nhập driver hỗ trợ cho win 10. Âm thanh nghe phê, mượt đến bất ngờ. Mở Chrome không ko có độ trễ, cứ click là bung cửa sỗ lên ngay.