Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

làm sao để cài win 10 cho asus eeebook x205ta

có bác nào cài được win 10 trực tiếp cho máy này không em muốn cài win 10 trực tiếp cho máy nhưng không thể nào vào được boot của usb, nó hiện được usb boot nhưng không thể vào được usb boot. mong các bác giúp giùm em giờ máy em không vào được win.

Trích dẫn Gửi bởi văn thành hoàng long
    có bác nào cài được win 10 trực tiếp cho máy này không em muốn cài win 10 trực tiếp cho máy nhưng không thể nào vào được boot của usb, nó hiện được usb boot nhưng không thể vào được usb boot. mong các bác giúp giùm em giờ máy em không vào được win.
    hiện tại máy bạn còn vào windows đc không . nếu vào đc dùng tính năng Reset để cài windows 10 trên ổ cứng nhé .

Trích dẫn Gửi bởi gotomypc
    hiện tại máy bạn còn vào windows đc không . nếu vào đc dùng tính năng Reset để cài windows 10 trên ổ cứng nhé .
    hiện giờ máy em không vào được win được, em tìm đủ mọi cách mà sao máy không thể boot được vào usb nhấn vào usb boot một lần đầu lần hai nó cũng vậy không vào được usb boot! mong bác giúp đỡ giùm em
    hình như thế này:

Bạn chụp cái hình gì mà nặng quá trời, mở 10 phút mới hiện xong.

Lỗi này là do máy bạn ở chuẩn UEFI/GPT mà USB boot thì ở chuẩn BIOS/MBR.
    Tạo đĩa cài Win với FAT 32 thì sẽ fix được.

hiện giờ máy em không vào được win được, em tìm đủ mọi cách mà sao máy không thể boot được vào usb nhấn vào usb boot một lần đầu lần hai nó cũng vậy không vào được usb boot! mong bác giúp đỡ giùm em
    hình như thế này:
    như hình trên bạn chọn dòng thứ 2 là boot đc . nếu USB của bạn có khả năng boot EFI là bạn vào cài win bình thương trên ổ cứng . nếu ko bạn lấy 1 máy khác tạo boot uefi cho usb , có bài hướng dãn trên 4rum rùi đấy . chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi dinhchungcm
    Bạn chụp cái hình gì mà nặng quá trời, mở 10 phút mới hiện xong.

Lỗi này là do máy bạn ở chuẩn UEFI/GPT mà USB boot thì ở chuẩn BIOS/MBR.
    Tạo đĩa cài Win với FAT 32 thì sẽ fix được.
    em đã kiểm tra usb rồi nó ở chuẩn gpt rồi mà sao không boot được nữa.

như hình trên bạn chọn dòng thứ 2 là boot đc . nếu USB của bạn có khả năng boot EFI là bạn vào cài win bình thương trên ổ cứng . nếu ko bạn lấy 1 máy khác tạo boot uefi cho usb , có bài hướng dãn trên 4rum rùi đấy . chúc bạn thành công
    nó hiện như vậy nhưng nó không vào được, em nhấn vô lần 1 nó tắt màn hình xong rồi nó hiện lại bản đó lần nữa em nhấn lần thứ hai thì nó vào win lun bác ơi bác có tài liệu nào không cho em xin với.

như bạn nói thì là usb của bạn chưa boot đc . bạn làm theo bài này http://**************/threads/27554/ nhơ là làm winpe 64 bit nhé đừng boot bằng winpe32 bit
    có cách nào kiểm tra usb boot đã boot được chuẩn uefi hay không vậy bác.

nói như vậy là usb của bạn chưa boot đc bạn làm lại đi
    http://**************/threads/27554/
    bạn làm usb theo bài trên này nhé . chúc thành công
    em thử rồi bác ơi em không thể boot được vào trong usb được bác ơi máy em hiện tại mất win rồi. không vào được usb là nó vào thẳng trong bios lun.

nó hiện như vậy nhưng nó không vào được, em nhấn vô lần 1 nó tắt màn hình xong rồi nó hiện lại bản đó lần nữa em nhấn lần thứ hai thì nó vào win lun bác ơi bác có tài liệu nào không cho em xin với.
    nói như vậy là usb của bạn chưa boot đc bạn làm lại đi
    http://**************/threads/27554/
    bạn làm usb theo bài trên này nhé . chúc thành công