Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47
    Trích dẫn Gửi bởi hieu_hy
    Cái này là bước quan trọng nhất [replacer_img]

Cứ cài Realtek HD audio manager rồi tick vào đó là ok. 2 cổng chạy song song luôn :battay:
    [IMG]http://**************/forum/attachment.php?attachmentid=3293&d=1247540550[/IMG]
    mình vẫn ko cài được 2 cổng
    mình dùng main asus P5KPL , bạn giúp mình với

Desktop thì giải quyết được rồi , chỉ tội cái laptop của mình chỉ nghe được headphone , loa ngoài thì không nghe được trên Windows 7 , Realtek Manager thì lại ko cài được cho lap

Cho hỏi làm sao để mình nói trong headphone mà ở ngoài nghe được, tức là cái playback ấy. Hic, lên cái Windows 7 này tự nhiên ko nói được cũng vậy à

Còn mình thì xài dàn loa 5.1 của creative khi xài win XP thì cái realtek nhận bình thường và phát ra đủ các loa , sau chuyễn qua win 7 thì realtek ko phát đủ các loa con nữa mặc dù mình đã chỉnh chế độ loa 5.1

các bạn cho mình hỏi sao mà cái audio manager của mình nó không có cái divice advance settings, làm thế nào để chỉnh bây h ???

bạn lilghost giống mình, cùng dùng main asus ko có divice advance settings. ai biết giúp đỡ bọn mình với nào

uppppppppp, ae giúp mình với nào, ko nghe được cổng trước bất tiện quá

Lạ nhỉ, nếu các cậu chỉnh đùng thì âm thanh sẽ phát ra đầy đủ ở 2 cổng chứ.
    mấy cậu mà không phát được cổng trước đó thì coi lại xem khi xài windows XP thì có bị vậy không.
    Nếu bên XP bình thường mà qua bên windows 7 lại bị thì coi lại driver trong windows 7.
    còn bên Xp mà không phát được luôn thì coi lại cái jack cắm cổng âm thanh trước cắm vô cái mainboard xem có cắm không. Rồi vô bios chỉnh các tùy chỉnh về âm thanh rồi vô win thử từng tùy chỉnh xem có thay đổi gì không.
    Rồi các cậu mà xài card âm thanh rời thì có thể do xài card rời nên cái cổng âm thanh phía trước không xài được do không thể xài cùng lúc onboard với card rời được
    Rồi cái câu gì đó xài main Aus mà không nghe được thì vô bios chỉnh phần âm thanh sang AC97 rồi vô windows lại xem có nghe được không

máy PC của mình ko sao cài đc
    ai giúp mình với

co cách nào khác ko các anh nha` em main Asus P5CKL ji chay am thanh hệ VIA không cài được Realtek !!! thử cài rồi mà nó ko nhận !! em cũng xài win7 và không nghe được headphone cổng trước !!!