Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Rắc rối về Realtek HD Audio manager

Up,mình cũng bị vậy, cài lại Realtek thì bị lỗi failue.

hai bạn mún cài realtek bản mới hơn thì trước đó bạn phải gỡ hẳn bản cũ ra, khởi động lại máy rùi vào cài bản mới là ok ngay mà! :d

Gỡ ra, vào win thì win nó tự nhận bản cũ, không cài mới được.

bạn gỡ ra xong cài driver lại ở safe mode xem

Không cần gỡ ra, cài đè lên là xong, nó không hiện lên icon là vì
    Nghịch bậy bạ,máy bị virus, cái service manager của nó không khởi động lúc khởi động win -> không hiện icon. Vào Control Panel là thấy

Mình đã tìm ra nguyên nhân
    Khi cài đè bản realtek mới lên bản cũ, nó sẽ gỡ bản cũ ra mà chưa cài ngay bản mới. Nếu bạn restart, máy của bạn lúc đó trong tình trạng ko có driver sound. Vì thế windows sẽ dùng windows update để tải về driver sound mặc định cho máy bạn .Lúc đó thì bạn có thể cài realtek bình thường rồi

máy em cũng bị tương tự, vào control panel ko có luôn, chỉ bị ở win 7 thui, xp vẩn bình thường

Trích dẫn Gửi bởi phamquocthang2711
    Mình đã tìm ra nguyên nhân
    Khi cài đè bản realtek mới lên bản cũ, nó sẽ gỡ bản cũ ra mà chưa cài ngay bản mới. Nếu bạn restart, máy của bạn lúc đó trong tình trạng ko có driver sound. Vì thế windows sẽ dùng windows update để tải về driver sound mặc định cho máy bạn .Lúc đó thì bạn có thể cài realtek bình thường rồi
    Mình đã làm như hướng dẫn như bạn cài lại mấy lần nhưng đều không thấy hiển thị trong control panel. Không bỉeêếtt nó bị làm sao mà không thấy không biết có phải là do main không . Máy mình dell vostro 3500 main:
    Manufacturer: Dell Inc.
    Model: 0NVXFV A00
    Nếu không phải tiện bác nào cho em cái link down driver của cái main này nhé!

Vì đơn giản đâu phải nó dùng chip Realtek đâu mà bạn cài Realtek HD Audio manager , nó dung chip IDT mà :

Bạn phải tải ở đây :

http://www.dell-driversdown.com/dell-driver/driver_6113.html
    Kéo xuống dưới, dòng Download now, nhấn vào đó, nhấn vào đó sẽ sang trang mới có dòng R266088.exe để tải driver sound về rồi cài ! Có âm thanh của mặc định driver win thôi !