Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Trích dẫn Gửi bởi hiphopboy
    Vì đơn giản đâu phải nó dùng chip Realtek đâu mà bạn cài Realtek HD Audio manager , nó dung chip IDT mà :

Bạn phải tải ở đây :

Kéo xuống dưới, dòng Download now, nhấn vào đó, nhấn vào đó sẽ sang trang mới có dòng R266088.exe để tải driver sound về rồi cài ! Có âm thanh của mặc định driver win thôi !
    Cảm ơn cậu. Vậy sài IDT có thu âm được không mình có cài 1 lần rồi nhưng không biết cách nào thu âm được định cài để thỉnh thoảng buồn hát hò tý. Nếu được cậu hướng dẫn cách thu âm dùng IDT giùm mình với.
    Cảm ơn!

down bản mới về cài đè bình thường mà, em cũng làm vậy có bị sao đâu

Cái này mình biết nè
    1:Đầu tiên này cài xong win 7 các bạn gỡ luôn drive sound ra đã, ko restart máy > cài đè RHDA bản phù hợp với máy của mình>ok
    2: Sau đó vào device manager update drive sound>> browse my computer for driver software> let me pick from......>> have disk> trong mục browse bạn chỏ đến thư mục vista trong cái file RHDA mà các bạn đã cài ở bước 1 ấy>> chọn HDA.inf>>open >ok
    Sau đó xem kết quả mà xem sẽ có RHDA manager và có Drive sound của Realtek Semiconductor Corp chứ ko phải cái đểu của Microsof nữa

dùng mọi cách các bro hướng dẫn vẫn ko thấy đc cái icon Realtek , pó tay luôn . Trong Control panel cũng ko thấy realtek luôn
    ftp://58.211.24.153/pc/audio/Vista_Win7_R262.exe driver mới nhất cũng ko đc luôn
    laptop vẫn phát nhạc bình thường, chỉnh Mic vẫn đc, nhưng ko thấy đc icon Realtek ở Tray và trong Control Panel

Tóhiba L310 A405 (8002)

Bro nào có kinh nghiệm chỉ giúp với, các cách trên đều làm qua mà vẫn ko đc

- Chào các bạn, do lâu nay không dùng realtek nên thấy box này mà không vào. Hôm nay vào thấy các bạn có rắc rối mình mạo muội như sau. Muốn có icon dưới khay hệ thống >> mở Realtek lên dưới góc phải có hình chữ "i" click vào >> chọn vào mục display reltek HD audio manager in system tray"
    - Chúc thành công.