Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Cách Khắc phục lỗi setup Microsoft Security Essentials hiệu quả cho các bạn quan tâm

Mình từng là nạn nhân của việc gặp rắc rối với việc reinstall và upgrade cái MSE này! mình đã đọc nhìu tài liệu về cách fix các error này . Hôm nay, mình gửi 1 bài liên quan vấn đề này, khắc phục error 0x8007FF04 và 0x80070050 là 2 lỗi phổ biến. Tuy nhiên cái khác có thể khắc phục được, Đơn giản mà hiệu quả

Mình trình bày cách fix với hiện trạng là đã cài MSE trong PC và bị lỗi do upgrade nha các bạn. (error code : 0x80070050)
    Chú ý là không uninstall nó nhé các bạn ^^!
    Các bạn chạy chương trình Run…
    Gõ vào đó : regedit
    Click ok
    Sao đó, các bạn lần theo đường dẫn:
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Uninstall\Microsoft Security Essentials
    Tìm tới registry đó, delete nó
    Sao đó, bạn vào C:\Program Files\Microsoft Security Essentials\Backup
    Chạy file setup.exe trong đó, nó sẽ tự động setup lại từ đầu mà ko bị lỗi gì cả.
    Trong quá trình update của MSE, các bạn try reinstall 2 file update bị lỗi luôn nhé, nó sẽ báo lỗi update thất bại 1 file, nhưng ko sao đâu, sao khi MSE update xong, nó sẽ tự fix và sẽ ko còn dấu hiệu upgrade nữa, việc fix hoàn tất.
    file fix MSE nếu cần : chỉ cần bạn click chuột vào thôi, chạy nó, khi nó báo successfull là ok (khi MSE đã cài đạt trong máy rùi nhé) cái này chỉ là dự phòng thôi .Nguồn : do đội microsoft thực hiện
    http://www.mediafire.com/?gmhvyzjdenn

bài viết hay quá, hữu ích cho những ai gặp rắc rối khi upgrade, mình đã fix đc lỗi, cảm ơn bạn

cái này có lâu rồi mà!

Trích dẫn Gửi bởi fomkon
    cái này có lâu rồi mà!
    lỗi này thì có lâu rồi, nhưng mà fix hiệu quả thì chưa có ,bạn tìm trong diễn đàn có nhìu người fix vấn đề này hay cần help vấn đề này
    Mà dù có lâu đi nữa thì nó cũng có thể giúp ích cho 1 số bạn cần giúp đỡ

rất hay! thanks bro nhé!

bạn ơi, mình đã sử dụng 2 cách này rồi nhưng nó lại gặp lỗi khác bạn ơi!

Trích dẫn Gửi bởi fomkon
    bạn gỡ bản đang dùng ra đi, rồi vào Microsoft tải về bản trên đó cài lại . Nếu trong máy bạn có phần mềm bảo mật nào nữa thì xóa nó luôn đi nha

Hôm bữa Microsoft có đưa một bản client thông qua Windows Update, lần đầu update thì bị lỗi, gỡ không được, cài mới ko xong, thế là sử dụng System Restore, đơn giản mà hiệu quả, xong xuôi, làm liều update lại thì mọi việc OK.

Nhưng giờ thì gỡ MSE rồi, xài chung với KIS 2010 gớm quá, tranh nhau mấy con virus hoài.

Trích dẫn Gửi bởi fomkon
    bạn làm đúng như mình nói chưa, thứ nhất là ko đc remove nó ra khỏi máy, bạn chỉ việc tìm đúng regestry của nó để delete cái registry đó, sao đó, vào folder backup của MSE, chạy file exe , nó sẽ setup lại từ đầu và tự động update lại, mọi chuyện ko có vấn đề gì mà ?
    Nếu chưa đc thì bạn lấy errỏ code này lên google search xem nói sao ?

Trích dẫn Gửi bởi blogkien
    Hôm bữa Microsoft có đưa một bản client thông qua Windows Update, lần đầu update thì bị lỗi, gỡ không được, cài mới ko xong, thế là sử dụng System Restore, đơn giản mà hiệu quả, xong xuôi, làm liều update lại thì mọi việc OK.

Nhưng giờ thì gỡ MSE rồi, xài chung với KIS 2010 gớm quá, tranh nhau mấy con virus hoài.
    mình sài chugn rất ok nè, mình cài kis trước, sau đó cài MSE sau.