Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Bạn có thể dùng CMC Antivirus bản miễn phí mà không cần gỡ MSE ra khỏi máy tính của bạn .
    Bạn có thể qua forum của CMC, thực hiện theo hướng dẫn sau để tìm trợ giúp diệt virus:

Hướng dẫn nhận trợ giúp diệt virus nhanh từ diễn đàn CMCLab Support
    http://support.cmclab.net/vn/anti-v...-diet-virus-nhanh-tu-dien-dan-cmclab-support/

Nếu bạn gửi log ở WINDOWSVN forum thì vui lòng gửi tin nhắn riêng cho mình là bạn đã gửi log ở WINDOWSVN forum để mình kịp thời theo dõi.

mình dùng cmc o quét được con nào bạn ak
    cái C:\Users\sac sac\AppData\Local\fc6f480d\U\80000000.$ mình vào và xóa file 800000000$ đi
    nhưng 1 lúc sau nó lại tự khôi phục lại và cái mse cứ nhận nó là con trojan win32/sirefef.J con đấy mình bị nhiễm khi tải phần ***** ở 1 trang o uy tín mình có nghi nó là virus nhưng 1 phần muốn thử cái mse hoạt động tốt o nên mình mới tải về
    mình đã quét ở safe mode bằng mse và diệt được 13 con trojan win32/sirefef.J tất cả chỉ còn mỗi 1 con ở dường dẫn trên thôi mà mình o thể nào kill nó đc mong các bác chỉ giúp

giúp mình diệt con virus này với

mình bị nhiễm con trojan win32/sirefef.J
    mình dùng microsoft security essensial đã phát hiện ra nó
    mình đã thực hiện diệt nhiều lần theo yêu cầu của mse nhưng nó o hết mà cứ tồn tại ở thư mục :C:\Users\sac sac\AppData\Local\fc6f480d\U\80000000.$
    mình vào thư mục local nhưng o thể tìm được thư mục fc6f480d
    mình đã quét bằng mse ở cả safe mode nhưng cũng o hết
    bạn nào biết cách diệt con này chỉ mình
    ps mình o muốn cài phần mềm antivirus khác vì rất mất công gỡ mse rồi cài lại
    thanks

cứ norton Internet Security 2012 mà chém mình chưa thấy con nào mà NIS ko xử đc )

dùng nod 32 xem

Hiện tại KIS 2012 đang cho miễn phí dùng 3 tháng, bạn có thể dùng phần mềm này, rất tốt. Để tìm thông tin bạn sử dụng công cụ tìm của của forum sẽ thấy.

hic plz giúp mình với có 1 con trojan chỉ ở vị trí đấy có mỗi mse phát hiện ra còn cmc với superantispyware o tìm đc mà diệt mãi o xong

Trích dẫn Gửi bởi shinnobi
    mình bị nhiễm con trojan win32/sirefef.J
    mình dùng microsoft security essensial đã phát hiện ra nó
    mình đã thực hiện diệt nhiều lần theo yêu cầu của mse nhưng nó o hết mà cứ tồn tại ở thư mục :C:\Users\sac sac\AppData\Local\fc6f480d\U\80000000.$
    mình vào thư mục local nhưng o thể tìm được thư mục fc6f480d
    mình đã quét bằng mse ở cả safe mode nhưng cũng o hết
    bạn nào biết cách diệt con này chỉ mình
    ps mình o muốn cài phần mềm antivirus khác vì rất mất công gỡ mse rồi cài lại
    thanks
    Hiện tại thì mình muốn giới thiệu đến với bạn một phần mềm diệt virus mới nhưng rất chuyên nghiệp không thua gì kaspersky hay bất kỳ một phần mềm diệt virus nào khác, đó là Trend Micro Internet Security của tập đoàn Trend Micro Nhật Bản, nếu bạn cảm thấy cần thiết bạn có tìm hiểu tại website : Trendmicro.net.vn

Bạn có thể xài thử qua avira xem có đc ko?Nếu ko đc thì bitdefender.Mà nếu máy đã rơi vào tình trạng lỗi nhiều quá bạn nên format ổ.làm lại ,fix lại toàn bộ hệ điều hành cho chắc