Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin hỏi cách chuyển đổi quyền tài khoản từ Local Account sang Administrator?

Tình hình là ngồi nghịch chuyển đổi tài khoản của mình từ Admin --> Standard thì nó ko cho mình thực hiện chỉnh sửa hay vào các chương trình đòi quyền admin, cứ mỗi lần hiện bảng UAC lên thì mục Yes nó lại bị ẩn, giờ có cách nào để tái kích hoạt tài khoản Admin ko vậy, sao mà ngu thế ko biết.
    Cám ơn các bạn.
    Cụ thể hơn tí là máy mình chỉ có 1 tài khoản, ban đầu setup thì nó mặc định được gán cho quyền admin, mình nghịch thử chuyển sang tk Standard thì giờ ko tài nào chuyển sang tk Admin được nữa.

Chờ đợi hướng giải quyết, mong các bạn giúp đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi khongthebenem
    Tình hình là ngồi nghịch chuyển đổi tài khoản của mình từ Admin --> Standard thì nó ko cho mình thực hiện chỉnh sửa hay vào các chương trình đòi quyền admin, cứ mỗi lần hiện bảng UAC lên thì mục Yes nó lại bị ẩn, giờ có cách nào để tái kích hoạt tài khoản Admin ko vậy, sao mà ngu thế ko biết.
    Cám ơn các bạn.
    Cụ thể hơn tí là máy mình chỉ có 1 tài khoản, ban đầu setup thì nó mặc định được gán cho quyền admin, mình nghịch thử chuyển sang tk Standard thì giờ ko tài nào chuyển sang tk Admin được nữa.
    KHÔNG HIỀU BẠN CÀI wINDOWS NÀO?
    Lấy Win 7 minh họa nhé! Win 8, 8.1 cũng tương tự; Win 10 có hơi khác chút thôi.
    Đầu tiên mở Control Panel lên nha.
    Tiếp theo chọn Use Accounts and Family...

Chọn tiếp Use Accounts

Chọn Change your account type

Tới đây biết rồi he

log out rồi switch account, login lại vào account admin là đc