Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Máy bạn là máy gì, thực ra thì mình chưa biết nguyên nhân vì sao nhưng máy mình cũng đã bị tình trạng như vậy khi upgrade hay cài mới phiên bản 1511. Tuy nhiên hiện đã không còn hiện tượng vậy nữa khoảng 3 ngày nay rồi. Máy mình là Dell XPS 15 L521X chạy chế độ
    Intel® Smart Response Technology khi cài Intel Rapid Start và Intel® Rapid Storage Technology là bị, hiện đã cài mới và không cài 2 phần mềm đó nữa thì không bị.

máy mình là Dell inspiron 14r N4110 bạn ạ. mình không cài 2 cái phần mềm đấy mà vẫn bị

Loi nay phai cai lai moi khac phuc duoc

Lên Win 10 luôn bị tình trạng màn hình xanh

Tình hình là mình mới cập nhật lên bản mới nhất của Win10 và hiện đang bị lỗi màn hình xanh như ảnh
    bây giờ cú mỗi lúc bật lap lên thì nó lại hiện ra màn hình này chạy đến 100% rồi mới bắt đầu vào win.
    Các pro chỉ mình cách sửa lỗi này với. thỉnh thoảng thì vào win rồi nó hiện ra màn hình xanh này và resat lại rất khó chịu

bạn up lên build mới nhất chưa?

Bị lỗi này là do cái card màn hình đấy . mình cũng từng gặp nhiều lần rồi cài lại windows cả chục lần cũng vẫn thế cuối cùng phải tháo cái card ra là ok liền
    Card của mình là GT 41

Trích dẫn Gửi bởi HoangTinh
    Bị lỗi này là do cái card màn hình đấy . mình cũng từng gặp nhiều lần rồi cài lại windows cả chục lần cũng vẫn thế cuối cùng phải tháo cái card ra là ok liền
    Card của mình là GT 41
    Laptop mà bạn, tháo làm sao

Trích dẫn Gửi bởi toilatoi1504
    Laptop mà bạn, tháo làm sao
    Có nghĩa là bạn chưa lên được Windows 10
    Lúc khởi động thì bình thường nhưng khi mở một ổ đĩa nào đó thì máy tự khởi động lại và bị màn hình xanh như trên và có khi đang lướt web cũng bị như thế đúng không nào . do Driver của cái card đó chưa được nhà sản xuất phát hành Driver mới nên nó không tương thích trên Windows 10
    D0 của mình là máy bàn nên tháo card ra là xong . còn Laptop thì chắc phải quay về Windows khác thôi

mình cài lại win 2 lần rồi mà vẫn bị như thế này hay là do phần cứng. mà mình thấy lúc khởi động xong chạy vẫn bình thường mà

mình dùng lap dell và vào trang supot của dell thì nó ghi là không hỗ trợ driver cho win 10. thế nên giờ mình vẫn dùng driver card rời của win 8.1. chắc là do không tương thích rồi