Kết quả 1 đến 6 của 6

Nâng cấp Windows 10 có hạ lại bản Windows dưới được không ?

Chào mọi người! mem mới toanh mong mọi người giúp đỡ ^ - ^
    Thật ra thì mình đang dùng một con Sony Vaio Windows 8.1 cấu hình khá ổn Ra 2G , Core 3 , mình đang thích Windows 10 nhưng khổ nỗi sợ lên, thì xuống không được , bởi vì khi lên vì Windows mới nên sẽ phát sinh một số lỗi không chạy được một số chương trình như bị Xtrap ở Game mà mình từng gặp lúc nàng từ Windows 8 lên Windows 8.1 , Không biết là khi mình lên rồi có thể hạ lại Windows 8.1 không và hạ lại như thế nào mong mọi người giúp đỡ .

Trong build 9926 có sẵn tính năng hạ bản Windows luôn. Cái chính là vì Windows 10 đang Preview nên cũng có khả năng không phục hồi được.
    Nếu bạn muốn liều thì có thể thử, không thì nên cài riêng trên 1 phân vùng
    Tham khảo về tính năng này ở đây: http://answers.microsoft.com/en-us/...w-to-get/b40b3999-e0d3-49e0-a4c0-12b886a8951d

Trích dẫn Gửi bởi xpduyson
    Trong build 9926 có sẵn tính năng hạ bản Windows luôn. Cái chính là vì Windows 10 đang Preview nên cũng có khả năng không phục hồi được.
    Nếu bạn muốn liều thì có thể thử, không thì nên cài riêng trên 1 phân vùng
    Tham khảo về tính năng này ở đây: http://answers.microsoft.com/en-us/...w-to-get/b40b3999-e0d3-49e0-a4c0-12b886a8951d
    Khi mình nâng cấp lên trực tiếp từ win8.1 thì khi boot sẽ có tùy chọn để về bản cũ. và trong ổ c vẫn còn thư mục windows.old nên mình nghĩ là về được. vấn đề là mình cài mới hoàn toàn nên chưa thử.

Xpduyson , cái phân vùng như thế nào , bác có thể giúp mình chi tiết không
    Pekuon làm sao chúng ta có thể về được ạ , truy cập vào như thế nào ạ

về đc nhé, mình đã thử, khi boot có tùy chọn về win cũ, kick vào thì tự restore về win cũ

ghost lại là được mà, sao phải xoắn